Nam ni saa moja na nusu afrika Mashariki, wakati ni saa kumi na mbili na nusu Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukitangaza kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Benson Wakoli, asubuhi msikilizaji, tumekuandalia mengi tu. Baadhi ya taarifa hii ni pamoja na rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Felik Chisekedi, anazuru mji wa Goma. Watu wenye silaha wameua raia 53 nchini Nigeria na mataifa ya G7 yakubaliana kupunguza ushawishi wa kiuchumi wa China katika mataifa maskini duniani. Tuanze kule DRC, ambako rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Felix Tshisekedi, ameripotiwa kuwasili katika mji wa Goma usiku wa kuamkia leo, wenyeji wakimtaka Rais Tshisekedi kutimiza ahadi zake kwa wenyeji eneo hilo. Mwandishi wetu wa Goma, Chube Ngorombi, ametutumia maelezo kwa taarifa hii. Raia na wanasiasa walimsubiri rais wa Congo Felix Chisekedi ambaye aliwasili usiku saa moja kwenye uwanja wa ndege jijini Goma na huko, kwa furaha aliwasalimu raia wake bila kuzungumza lolote kwa hayo raia walijulisha hisia zao huko jijini Goma. Nikitaka wafike na sikie, tuna mdomu ya mingi, akuwe niko nafanya kitu kuhusu watu una kama kwa aeroporo apa, watu watu wanasirika. Mimi sitarajie kitu chochote kuhusu majilio yake mjini Goma, kwa sababu tangu alipoingia madarakani ni kusema kila siku atafanya vitu fulani, atafanya vitu fulani. Kadiri rais anapofika mahali hapa, tunatumainia kama ni amani tutapata na maisha yetu takuwa mzuri sana. Mashiriki ya kiraia yalimtaka rais wa Kongo atimie ahadi zake mbalimbali kwa manufaa ya raia wake, kama anavyojulisha Crispe Vicha, mmoja wa viongozi wa vijana jijini goma hatimizi maneno yenye anasemanga kama hatimizi maneno yenye anasema haitakuwa maana hapa kwetu goma juu nalaga kuile, kwe tunalaga kuile kweli yake tunalaga kumbe hii maneno yenye mara atasema hapa haitimizi rais wa kongo felix tshisekedi amewasili jijini goma siku chache tu baada ya waziri mkuu wa nchi hiyo ya kongo kuondoka jijini goma chube ngorombi, goma rfi kiswahili Serikali ya Rwanda imetangaza masharti mapya kukabili janga la virusi vya korona nchini humo ikiwemo marufuku ya raia kutembea usiku kuanzia saa 3 jioni hadi saa 10 alfajiri. Magari ya uchukuzi ya umma nayo yametakiwa kubeba abiria asilimia 50. Idadi ya vifo kutokana na virusi vya korona nchini Uganda imefikia watu 423 baada ya raia wengine 15 kufariki chini ya saa 24 zilizopita. Kamanda wa kundi la South Sudan Peoples Defence Force SSPDF Batros Bulbol amedaiwa kufariki wakati akipokea matibabu nchini Afrika Kusini. Haya ni kwa mujibu wa vyanzo vya habari vya kundi hilo. Hata hivyo, kundi hilo alijitoa taarifa kukiri au kukanusha madai ya kifo cha Bolbol. Waziri wa mambo ya nje wa Somalia Abdurazak Muhamed amelitaka taifa la Kenya kufungua tena ubalozi wake nchini Somalia, akisema Somalia pia iko tayari kufungua ubalozi wake Nairobi, Kenya. Hii ni hatua inayojiri siku chache tu baada ya Kenya kuruhusu ndege kutoka na kuingia Somalia kutumia anga yake baada ya marufuku ya mwezi mmoja. RFI Bunia 90.2 FM. Polisi nchini Nigeria wamethibitisha vifo vya raia 53 wanaodaiwa kuuawa na watu wenye silaha katika jimbo la Zamfara. Watu hao wenye silaha wanadaiwa kuvamia vijiji saba wakiwa kwenye pikipiki huku wakifyatua risasi kiholela. Raia wa Algeria wameshiriki uchaguzi jana kuwachagua wabunge. Vuguvugu la Hirak ambalo limekuwa likiongoza maandamano kushinikiza mageuzi katika taifa hilo likisusia uchaguzi huo na kuutaja kuwa si wa huru na haki. Viongozi saba wa vuguvugu hilo tayari wamekamatwa na polisi. Zaidi ya dosi mbili ya chanjo aina Johnson Johnson itarajiwa kuharibiwa baada ya kuchafuliwa na chembe chembe za chanjo nyingine nchini Marekani. Mamlaka za dawa hizo zimesema chanjo hiyo ambayo ilikuwa inastahili kutumika nchini in Afrika Kusini hata hivyo itatolewa, ama taifa la Afrika Kusini litapewa chanjo nyingine la kitatu ya Johnson and Johnson. Matangazo ya msikilizaji kumbuka, yanakuja mbashara, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Kenya, Nairobi. Mataifa ya G7 yamebuni mpango wa kusaidia mataifa maskini duniani kujenga miundombinu bora yakilenga kupunguza ushawishi wa China katika mataifa hayo. Rais wa Marekani Joe Biden amesema analenga kutumia mpango wa B3W kusaidia mataifa maskini duniani kuimarika kwa kuyasaidia kujenga miundombinu. Bunge la Israeli linatarajiwa kupiga kura kuidhinishwa kuundwa kwa serikali mpya itakayomaliza utawala wa muda mrefu wa miaka kumi na miwili ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu. Naftali Bennett anatarajiwa kuwa waziri mkuu mpya katika serikali ya muungano ambapo ataongoza serikali kwa kipindi cha miaka miwili na baadaye kumkabidhi ya Lapid. Shirikisho la michezo la Denmark limesema kiungo wake wakati Christian Eriksen amerejesha fahamu baada ya kuzirai jana wakati wa mechi kati ya Denmark na Finland. Mechi kati ya mataifa hayo mawili iliyoairishwa jana kufuatia kuzirai kwa Kristiana. Na msikilizaji, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France International.