Moja zimekatika dakika 36 saa za Afrika Mashariki. ni mpishe mwenzangu Steve Mumbi na makala Nyumba ya Sanaa. Nakusalimu msikilizaji kutoka hapa jiji kuu la kibiashara nchini Tanzania, Dar es Salaam. Jina langu ni Stephen Mumbi na hii leo katika makala ya nyumba ya sanaa tunaye Patrick Kubuya kutoka mji wa Goma nchini Jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo. Ukimzungumzia Patrick Kubuya, msikilizaji unazungumzia ukubwa wa sanaa ya muziki wa injili mwambao, mwa mbao mwa nchi ya DRC na kwingineko katika nchi za Afrika mashariki na kati. Karibu sana msikilizaji, ambatana nami katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji, unapozungumzia sanaa ya muziki wa injili barani Afrika, huwezi kuacha Sifo Makabane kutoka Afrika ya Kusini. Amefanya sanaa hii kwa muda sasa na ana umaarufu mkubwa barani Afrika. Ukienda katika nchi ya Zambia, huwezi kumwacha mwanamuziki Ephraim Sekeleti kutoka nchini humo. Amefanya vizuri pia na sanaa hii ya muziki wa injili. Ukienda nchini Rwanda huwezi kuiacha kwaya ya Ambassadors of Christ ambao maarufu kwetu pazuri. Kundi hili liko na umaarufu mkubwa kutoka katika jiji la Kigali nchini humo, nchini Rwanda na maanisha ya msikilizaji. Nchini Kenya Solomoni mkubwa naye amefanya kazi nzuri ya kuinjilisha kupitia sanaa hii ya muziki wa Injili nchini Tanzania, msikilizaji, ndio wamesheheni wanamuziki wa muziki wa Injili. Utamtaja Kristina Shusho, utamtaja Godluck Gozibet akiongoza wanamuziki wa kizazi kipya katika sanaa hii ya muziki wa Injili. Kutoka mjini Goma, msikilizaji, na kuletea Patrick Kubuya ni kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Msikilizaji, amekuwa na vibao kedekede kede. Moyo wangu hiki ni kibao maarufu na kinachopendwa zaidi, kinapatikana katika albamu yake ya kwanza, ndiyo kinatufungulia makala haya ya nyumba ya sanaa. Moyo wangu usilie tena, moyo wangu usibabaike, unaye Mungu mkuu sana moyo wangu e. Patrick Kubuya, mara baada ya kutoa kibao hiki kilichomo katika albamu ya kwanza, nini kilifuata baada ya hapo? Nikifanya mwingine ambao ulikuwa nimeita kama kwa moyo wazi, ama kwa roho wazi, ndio ninazungumza na Mungu sasa. Na hapo nikifanya nyimbo kama uh, wimbo wa Kiswahili ndani nasema, hakuna kinachoshinda Mungu ndio nikiimba, hakuna cha kushinda Mungu, moyo wangu usilie, tumaini Bwana, yanayokusumbua kila siku, kulia umwoneshe Bwana, yanayoshinda waganga. Si kwetu waganga ni madaktari, madaktari ndio madaktari, hospitali hospitali ndio tunasema waganga. Sasa ukisikia usi usifiki, <laughs> waganga wa kienyeji uh, kienyeji ni waganga wa kienyeji goma, tunasema waganga inakuwa madaktari. Hapo ndipo nikiimba inayoshinda waganga, jua kwamba Mungu wako anaweza yote. Usili tumaini Bwana. Ulianza zaidi na nyimbo za kusifu kwa nini? N nasikia kweli na fil moyo wangu, na mwenyewe nimependa, nimependa kabisa nyimbo zenye kutulia, nimwabudu Mungu katika nyimbo zenye kutulia kabisa, na nikishare na watu experience ambayo nimepitilia na Mungu na utakutana kama wimbo kama moyo wangu, si ndio? Si ni experience yangu mwenyewe, lakini nimekutanana na mioyo mingine ime, inayopitia changamoto za maisha inayopitia jangwa za maisha, na imewagusa kweli. Unaona, ukifanya kitu ambacho ni kweli ambayo umeishi, ni sherti imguse mtu mwingine kwa maana tunapitia situations ambazo zinafanana katika maisha yetu na yule mmoja ambaye amepita na niseme kama ameushinda ana budi ya ku ya kushare na wengine ama a, a ahusishe wengine na kuwaambia kwamba unachokipitia nilikipitia mimi na nakuambia kwamba tuna mungu anayeweza unaona umezungumzia wimbo wako wake wa pili wimbo wa tatu Sijaona kama wewe, sijaona kama wewe, naimba sijaona kama wewe, mumbaji wa mbingu na nchi. Roho yangu ya kusifu, hewe mfalme, kwa jina lako Bwana wangu, mabaya yote yanashuka, nani atayesimama? Safi sana, msikilizaji. Kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako, niko na Patrick Kubuya msikilizaji, mwimbaji wa nyimbo za Injili kutoka nchini DRC akifanya sanaa hii ya kuimba nyimbo za Injili na kusifu uwepo wa Mwenyezi Mungu na namna Mungu anavyowapitisha watu katika mapito mbalimbali mbali. Asante sana kwa wewe uliye Goma, Mbuji Mayi, Kisangani, Beni na kwingineko kote mashariki mwa DRC, unatupata vizuri kupitia masafa FM, na kwingineko duniani ni kupitia www RFI kiswahilicom. Tunasikika vizuri? Mimi ndiye Stephen Mumbi na bado tunaangazia sana hii ya muziki wa injili. Mbali na nyimbo hizi za kusifu, unautambua vipi? Unautambulisha vipi muziki wako um... Mziki wangu kutambulisha vipi? Niseme kwamba ni mziki wa kumwabudu Mungu tu e, ni mziki wa maabudu niuite hivyo e, kama tukeongea ku lugha ya, ya, ya, ya wazungu tutasema iko worship songs, unaona e, nimechagua kabisa worship songs si e, nyimbo za kusherekea sherekea sana kabisa, lakini ni nyimbo za zenye kutulia enye kutulia kabisa na hapo ninajisikia vizuri. Ninapofanya nyimbo kama hizo najisikia vizuri na najisikia najiexpress vizuri nikifanya nyimbo zenye kutulia tulia kabisa. Mpaka sasa umeshatoa vibao vingapi ama nyimbo ngapi? Ya, nimetosha vibao mbili na wa kwanza ulikuwa kama na nyimbo kumi na tatu. Albamu namzungumzia albamu ya, albamu ya kwanza ilikuwa na nyimbo kumi na tatu na albamu ya pili amekuwa na nyimbo nane nane, zimekuwa kama ishirini na moja. Hiyo ndio ni ishirini na moja, ya ndio nyimbo ninazo kwa sasa. Tuzungumzie mafanikio ya albamu yako ya kwanza, ilifanikiwa vipi? Albamu ya kwanza nilipo release... Hujasema iliitwaje? Iliitwa uh, kwa moyo wazi ama kera kera kwa Kifransa. Sasa sijui kama nimeutafsiri vizuri kabisa kwa Kiswahili, lakini ni moyo wenye kufunguka mbele za Mungu, ndo ninaweza sema hivyo. Nilipoutosha nimeuweka mm, kwenye mikono ya watu, kwa maana mimi siuzi, siuzi cds ama dvds siuzi, ninagawanya kwa bure, ninagawa kwa bure sasa, nilipi... kwa nini bure? itakulipa vipi, ha, na, utaendesha vipi maisha? Tunajua tunayemwabudu ni Mungu na mungu ndiye anashughulika na maisha yetu ye ndio anatu, anatutunza sasa bwana wako akikwambia kama usiuzi mimi nitashughulika na wewe utauza kweli unaona ndo aa, kushika sauti ya bwana wangu mungu nimesema siuzi ntawapa bure sasa pesa hizo nimezitoa wapi si bwana wangu mungu amenipa amenishughulikia nimefanya CD nimefanya albam na nikiwapa watu kwa bure lakini anavyonitunza Mungu ni zaidi ya ile ninayotosha ninayotoa kupea kwa watu so, ninaishi, ninaye Mungu aliye mkubwa, fedha na dhahabu ziko mikononi mwake. Albamu hii ya kwanza kwa eh, kuorodhesha vibao vilivyo katika albamu hiyo ni vipi? Uh, kama unakumbuka vyote. Nakumbuka, nitajitahidi nita, nita, nita kuna hakuna cha kushinda Mungu. je suis rassure a cœur ouvert Ah! Vina kimbia kichwani. Abongina kembo abongina kembo ah, Espoir, espoir ama tumaini. Abongina kembo ndio nasema ah, Mungu anastahili sifa Um, je suis rassuré ni jsu asur nime sijue I have an assurance ndio kwa Kiingereza ya, nina uhakika. Ndio nina uhakika kweli. Ah zingine na saa <laughs> kwa kweli Mungu ata uh, kufikisha pale unapokwenda, kwa sababu uh, kazi hii unaifanya vizuri. Nimejaribu kusikiliza sikiliza vibao vyako, nimeona kweli vinagusa uh, angalau moyo. Ukisikiliza unapata hisia. Albamu hiyo imefanikiwa kubadilisha maisha ya watu kwa kiasi gani? Albamu ya kwanza, kabla hatujazungumzia albamu ya pili. Unajua um, sisi oh, tunapofanya tuna expect ndiye Mungu aguse maisha ya watu Si, sisi um, si, si. Lakini kupitia nyimbo tunazozifaa eh, tunazozifaa na tunatumaini kubwa kwamba Mungu atatenda kwa maisha ya watu. Si nyimbo zinaenda kwenye mitandao? Si zinaenda, zinaenda Ulaya, zinakuja Tanzania, zinaenda Kenya, zinaenda Amerika. Sawee, utaorozesha watu, utaweza. Inakuwa ni vigumu, ni vigumu sana, ni vigumu. Lakini kitu ni kwamba ni wengi ni wengi kabisa kwa maana ushuhuda nyingi tunapata sanaa ya muziki wa injili inakubalika ina vipi nchini DRC so, sijui kama sanaa una, una kwa maana ya kwamba waimbaji wa, wa nyimbo za injili na nyimbo zenyewe za injili zinapokelewa vipi DRC yeah. Yeah, so unajua kisanii sipendi kutumia hiyo, hiyo jina kabisa na, najua na, na, na, na, na, na, wanamuziki yeah. wengi wa nyimbo za injili wanaona ni neno la kidunia zaidi zaidi si kidunia kidunia ni wanadamu wanakupatia wana tu kama titles, unaona, na kwa kweli mi sijisikii, sijisikii comfortable na hiyo jina la kisanii. Uh -uh, sipendi kabisa, lakini napenda nikaitwe mtumishi wa Mungu sivyo? Sawa hapo ni, ni sawa kabisa, ninajisikia vizuri haya. um, Goma ilikuwa kama mziki ulikuwa haukubaliki au, kabisa mziki wa Injili ulikuwa ukubaliki kwa miaka zilizopita, lakini kwa leo Mungu ameupatia kibali tena mkubwa zaidi, na watu wengi wameanza kufuatilia sasa kwa ukaribu mziki wa injili, niseme hivyo. Mbali na Goma, kuna miji mingine, Beni, Bujimayi, Kisangani, unakwenda mpaka najua Kinshasa hawazungumzi zaidi Kiswahili, ni Kifaransa zaidi. Kwa Ituri kaskazini, kwa ujumla, unazungumzia vipi? unajua nyimbo ya injili inayokuwa na roho ndani, Roho Mtakatifu ama niseme Mungu anaopousindikiza. Hata asiyesema lugha lugha yako anasikia, anaofuata huu muziki umepenya Kinshasa, umepenya. Na nimeshangaa siku moja mtu akiwa Uturuki, sijui kama mnaita nini hivyo hivyo, ni Kiswahili take kwa kwa kimombo, na ameniandikia ameniambia kwamba hasikii kitu ndani ya wimbo lakini anasikia kama una nguvu wa Mungu, na yeye ni Muislamu. Ha, imenishangaza sana. Ikakuvutia mno? Ya, ikanivutia. Na tuseme kwamba mziki wa injili uki, uki, ukienda na nguvu za Mungu, Mungu ataufungulia mipaka kabisa. Kweli, na Goma, Beni, miji haya yote umeyazungumzia, mziki umepenya kabisa umepenya na wengi wameusikia Afrika Mashariki. Sasa vipi sana muziki huu wa kwako umefika? ya si ndio, imenileta Tanzania, Kenya, Rwanda wamenisikia sana sana kabisa, na audience kubwa ninayo ni Kenya, kisha Tanzania. Tanzania ndio ilianza, lakini wa Kenya wameenda juu sana kwa kunisikia. Haya, Mungu amenipa kibali kweli. Umesafiri kwenda huko kufanya uh, muziki huu? Kenya ndio kwa ni matamasha na kadhari ndi, Kenya ndio, Rwanda ndio, na Tanzania sasa nimefika. Ulipokelewa vipi Rwanda? Rwanda tulipokelewa vizuri, pokelewa vizuri kabisa. Hapo nilienda na kundi na group letu ambalo tunaliita Chandelier de Gloire, na tulipokelewa vizuri kabisa. chochote katika albamu hii ya kwanza kilichokuwa unachoona iki unaweza kuacha nacho wasikilizaji, kuna cha kushinda Mungu? Shindawaganga jua kwamba Mungu wako anaweza yote. Msikilizaji, sehemu ya kwanza inakomea hapo, nikiwa naye Patrick Kubuya, mwanamuziki wa muziki wa Injili kutoka Goma, na sehemu ya pili tutaendelea tukiangazia albamu ya pili na safari ya muziki na mashiko yake kule nchini DRC. Mimi ni Steven Mumbi na kualika juma lijalo katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Kila laheri, asante. Je, ungependa kuwasiliana nasi? Tuandikie ujumbe kwenda namba alama ya kujumlisha 254 na msikilizaji tarifa, nitamatisha matangazo na kuangazia baadhi ya taarifa ambazo nimekuwa nazo asubuhi hii. Kenya yazindua roboti kusaidia katika kupambana na janga la korona. Umoja wa Mataifa wasema watu wapatao milioni mbili wamehama makazi yao kufuatia vurugu katika eneo la Sahel na kesi dhidi ya rais wa zamani wa Marekani Donald Trump kuanza kusikilizwa Februari 8. Msikilizaji, kibao Antena chake Fuse ODG akimshirikisha Wiklif Jan kinatamatisha matangazo. Hezaji ya kibao antena chake fuse fus ODG akimshirikisha Wyclef Jean kinatamatisha matangazo awamu hii. Tupatane saa 2 na nusu kwa taarifa hizi na zingine kwa kina zaidi.