Na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki. Kwa mara nyingine, nimkaribishe mkaribishe Emanuel Makundi atujuze yaliyojiri kule viwanjani. Karibu nam. Asante, nianzie hapa barani Afrika ambako kulikuwa na mechi za mashindano ya Confederation Cup. Yaani kombe la shirikisho hapo barani Afrika ambapo Orlando Pirates walitoshana nguvu bila kufungana na Entente Setifa, wakati Cotton Sport wakifungwa na Kabylie mabao mawili kwa moja. Nkana wakifungwa na Pyramids bao moja kwa nunge, wakati Namungo wakikubali kipigo kingine cha mabao matatu kwa buyu kutoka kwa Raja Casablanca na Salitas wakifungwa na CS, uh, Sfaxien, uh, kwa mabao mawili kwa bila. Katika La Liga kule nchini uh Hispania, shukran kwa Karim Benzema Mfaransa huyu aliyepatia timu yake mabao mawili kati ya matatu dhidi ya Cadiz na kujikita kileleni kwenye msimamo wa ligi kuu ya kule nchini Uhispania. Real Madrid sasa wana alama sabini wakifuatiwa na Atletico Madrid ambao wao pia wana alama sabini. Uh, lakini Atletico Madrid leo watakuwa wanacheza mchezo wao thelathini na mbili ambao utakuwa ni sawa na wa Madrid dhidi ya Huesca majira ya saa mbili uh, kamili. Mchano ni mkali pale kileleni. FC Barcelona wao wapo na alama sitini na tano katika nafasi ya nne kwenye msimamo wa ligi kuu ya kule Uhispania. Katika ligi ya Siria a kule Italia, Sassuolo waliofunga AC Milan mabao mawili kwa moja, wakati Inter Milan wakilazimisha a, kupata sare ya bao moja kwa moja, shukran kwa Perisic aliyepatia timu yake bao katika dakika za lala salama na kuendelea kujikita a, kileleni mwa ligi kuu ya kule nchini Italia. Hii inamaanisha kwamba huenda Inter Milan wakatoa taji jingine la Siri A. katika bundesliga kulia ujerumani hoffenheim walikuwa wanacheza na borusia monglebach na hoffenheim kuibuka na ushindi wa mabao matatu kwa mawili borusia dortmund wakiwafunga union berlin mabao mawili kwa buyu pale ya ufaransa katika coupe de france paris Saint germain walifanya kipigo cha mbwamwizi dhidi ya angels cha mabao matano kwa buyu wakati Olympic Lyon wakifungwa na Monaco mabao mawili kwa bila. Hivi leo kutakuwa na mchezo mmoja wa ligi kuu ya pale nchini Uingereza, ambapo Leicester City watakuwa na kipiga dhidi ya West Bromwich Albion, wakati katika ligi ya Italia Serie A Napoli wanaokaribisha Lazio, na katika La Liga Atletico Madrid dhidi ya Huesca na Barcelona dhidi ya Getafe, lakini kutakuwa na mchezo mmoja wa kombe la shirikisho barani Afrika. Al Ahli Benghazi ya kule Libya watakuwa wanawakaribisha Enyimba ya kule nchini na Nigeria, na nimalizie tu na matokeo ya mpira wa kikapu uh, kule nchini Marekani, NBA Phoenix Suns uh, waliofunga Philadelphia 76ers kwa vikapu 116 kwa 113. Asante sana Emmanuel Makuni, nikutakie siku njema, asante. Naungana naye tena Ali Bilali kwa uchambuzi wa magazeti. Karibu. Nakushukuru sana mwenzangu Carolan Kurir. Nianzie kule nchini Tanzania. Magazeti nchini humo, kama gazeti la Nipashe limeandika kwenye kichwa cha habari hapa, Kikwete Kinana waibua mjadala, kishindo cha Samia kutikisa bunge leo. Na gazeti la Majira, mambo tisa yaongeza joto hotuba ya Samia Mbunge acharuka JK Ndugai kusemwa vibaya. Na gazeti la Iwachu, gazeti hili linachapisha habari zake kutoka kule nchini Burundi, limeandika kuhusu waziri wa afya nchini humo na washirika wake wamezindua kituo cha operesheni za dharura za afya ya umma na kituo cha matibabu cha COVID 19 na gazeti la La Prosperite la kule chini Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Carol Al Kuriri limeandika kuhusu Toma Lubanga, unamkumbuka huyu, aliwahi kuwa kule ICC, ICC. Amesema uh, kuhusiana na mauaji huko Ituri uh, serikali inatakiwa kuchukua majukumu yake. Mbali na taarifa hiyo, gazeti hili limeandika kuhusu Rais Felix Chisekedi ameahidi kuwashughulikia magaidi wanaoendesha operesheni zao mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Haya ameyasema wakati akimpokea rais wa Kenya Uhuru Kenyatta, na ambapo Kenyatta amekubali kupeleka kikosi cha wanajeshi kutoka nchini Kenya ambao watajiunga na kikosi cha Umoja wa Mataifa katika operesheni ya kikosi hicho cha Umoja Mataifa kinachoundwa na wanajeshi kutoka Tanzania, Msumbiji na Afrika Kusini. Na sasa wanajeshi kutoka nchini Kenya watajiunga na kikosi hicho ambacho kinaitwa Briaddiaid, tukitumai kwamba italeta mafanikio, tutarajie hivyo. Gazeti la la kule nchini Rwanda limeandika kuhusu kesi ya Paul Rusesabagina na wengine ishirini ambao waaswanashtakiwa kwa kutekeleza vitendo vya ugaidi katika ardhi ya Rwanda. Imeendelea hapo jana Jumatano Aprili ishirini na moja. Gazeti la Daily Monitor la kule nchini Uganda limeandika kuhusu ripoti mpya inayoonyesha kuwa Uganda ni nchi mbaya zaidi katika ukanda wa Afrika Mashariki kwa kutofuata sheria. Nafikiri ni moja miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo, taarifa ambazo tulikuwa nazo, taarifa pia ambayo inasema kwamba Rwanda, Tanzania na Kenya wako mbele katika kuheshimu haki. Nakumbuka ni taarifa pia ilikuwa imeandikwa na gazeti la Iwachu hivi majuzi kuhusiana na swala zima la Burundi kuporomoka ha, katika kusia... maswala ya uh, kuheshimu haki za binadamu kabisa. Gazeti la Daily Nation la nchini Kenya limeandika kuhusu benchi la majaji watatu wa mahakama kuu limewazuia tume ya huduma ya mahakama kufanya mahojiano yaliyopangwa kwa jaji wa mahakama kuu ikisubiri kusikilizwa na uamuzi wa kesi tatu ambazo zinapinga uhalali wa mahojiano hayo. Na nimalizia hapa na gazeti la The Mirror ambalo limeandika na kuonyesha uh, gereza ambalo Derek Chauvin atashikiliwa mbali na wafungwa kutokana na swala zima la usalama. Asante sana Ali Bilali na siku njema kwako. ni kushukuru pia Carol. Tupate makala. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refae kwa ushirikiano na la Ben Valencia. Manake ile tu kwenda ona mwalimu, ndio na tuma na tesa mtoto mwa niveau. Hmm? Mbona mimi sione hata pale kosa vraiment? Wewe haone pale kosa, eh? Ni katakatifu. Ah, nisikilize kwanza. Nikusikie mbolele yenyoko nasema. <laughs> Manake ilijua kuchukia watu wa muhumuru, haone hata kazi mwalimu iko nafanya, ya, kuunganisha vijana wa bugo na wa muhumuru. Mm. Mina comprendre ca. Manake unachukua natia mpapia moyo, ya, ya kile ya mubaya ya kusema mimi ni pingi. Alipinge mie baba yake. Aye tu, baba, papi. Aye, fio. Unaweza sijue kama mlidanganyaka aseme papi alienda soma na wenzake, na kitu alienda kama vituruturu ya kwa ile centre ya ule mwalimu. <laughs> Baba papi. Sikia kwanza. Msikini. Namna yenyewe kwa napenda udzikamu mtoto. Nakwambia hayezi ata atamsaidia ata siku makushina na amani na watu mwingine. Eh, baba papi. Vraiment sizani kabisa. Ishi apare, ishi apare. Nini? Wewe mwanamke usinisogere. Huko na nitafutia nini? Mimi ndio Teresia, mjane wa marehemu Peter. Eh? Eh? Mama, bali kwambia kama mimi ndio mwenyewe nilimuwaka. Hivi ndio bale na tafutaga mtu asubuhi? Hapana mtu, hapana. Sikiliza, eh? Mimi si sema vile. Basi ningekuwa sema niko na kutafuta au nilikushtaki. Si kama polisi ndio inakia kukamata. Huko na nitafutia nini sasa? Si, yes, maneno ii bandugu yao. Eh? Tulizana butoi, tulizana eh? Eh, wala hakuna hata shida moya mbaya kati ya mimi na wewe, sogea kwanza huku eh? Nilipenda ni tu niambie kama eh, ni kweli kabisa bwanangu Petro, siku yenye walimuwaka ulikuwa pale eh. eh, eh. Mama, nani mwenye alikwambia vi Mio wabatu nilisema sitangu yangu maneno. Bongo kabisa mtupu. Hakuna maneno. Eh, ningilikuwaga pale na bwana yako. Mie bangi niachaga mzima. Eh? <laughs> <laughs> Inaonekana tuboga njiko na tu na katala. eh? eh. <laughs> Lakini mimi najua eh, kama mlikuwa kana naye, mlikuwa na mwanangu Petro siku nyingi bali mwaka. Na mimi najua kama hatana wewe, Mungu tunjua alikusaidia juu na wewe pale mzima. Lakini eh, na wewe bali kuko wanataka kuua. Lakini mama, ulijua kabile vyote aye. Ah, njo ujulize sasa. Eh, bo, na kama kuko yenye mimi najua. Nini jua tanambia kama, nikikuambia hauto kia nigeuzia maneno shuba nikamati na kula pia mzimu wa Petro nitokee ile usiku, kama mimi naweza kufanya mbaya, hmm? kitu mwa ujue nilifanya utafiti sana juu ya kukujua, wala sina hata ni mbaya juu yako eh bwana, kama tafadhali sana hmm? niko na lazima kujua ukweli, nisaidie. Mnakusi mama, kama naweza kukubali kuchukua ili sike nishuni, ilikuwa na heshima mingi sana na wanaako Petro. Mmm, bon. kifo <coughs> tafadhali baba, jikazi niambie mm? nione huruma, nione huruma butoi. Ingekuwa kabisa nafasi yangu, ungelewa kiasi gani ya mateso yenye niko nayo juu ya kifo ya bwanangu Petro na mpaka leo siajua kana namna gani bwanangu, nisaidie <laughs> kifo ya Petro, ni politiki ya ngazi alikufaka ya juu Ata kama tata ua mzijua kifua wanangu Petro. Mm. Nilisema hii, haunitakia rie mama Teresa. Usiseme vile butoi. Unajua kama nilishakwenda kutoa ushuhuda. Jua ile maneno unakatafuta kwenye kata kichwa. Angali. Sulikuwa unasema, uliko niambia chuma, kama uko unatafuta nafasi ya kulima mambo ga mboga kashamba. Eh, eh. Mimi naweza kusaidia kuipata. Kama tukapisa naona nisaidie kwenda kutoa ushuhuda mbele ya Bi Margareta. Eh, unasema nini? Shamba Karibu, karibu. Mama, inite zirahari. Karibu, initea promosyo iko hapa. Karibu. Utajimaliza sauti kubwa. Tangu ulianza kuramikia na sauti itakuenda. Ah. Hmm. Kuna ata kiriya moya munyarisha siku. Jipe moyo, neli bakria batakuya. Nata tokea wapi? Si unajua kama leo ndio siku yetu ya kwanza tunatia mainitea hapa kwa barabara. Neli. Na bakria baya tuzowea. Baba we, na kama papiko wapi? Sijui huyu mgenye hakuye tulisikilizana kama sie wote tutakuwa hapa kusudi tulishe mainte sie wote aktivite yetu ikuwe mzuri i spektakle yetu mi naona sawa vile mutima mm. E kazi ya kuzisha mainite mutu mumoya awezi kuiweza nerijikaze hmm. neri na kama atupate vatu wakukia kutusaidi sijui oh. kama tutafanya ye juu ya spektakle yetu itaaribika mutima neri usijari hmm. papia takuya iko wapi mutima iko wapi si so, unajua bajene mingi ya bugonoro hmm. saba takuya Tutauzisha maini te sana oto aoga na hofu Neri, hmm. Mutima, hapana ah, ah, ah. lakini Papi anaheshimiaka wakati hmm. inawezekana alipata shida hmm. Mutima, shida gani? ndiyo Neri, unakumbuka ile siku bwana ka kule baba yake alimkutaka natoka ku centre ya fitness mm, alimtombokea sana shaka mkataza mm. kweli kabisa na ule papa anakuwa kama kali sana ah. Haiko atabu kari rafiki yangu, ule papa anachukiaga sana batu ya muhumuro sawa vile, njo mwisho eh, mana hmm. yangi hmm. kama ni gashu hmm. naza kutoka Yesu. Neri, mbona unaweza tetemeka nini aiendeke? Apana, sawa vile, Mutima. Yes. Papia nenda kuwa marere, sipendi akuwe victime sawa vile nilikuwa kakule Vugo City, twende tusaidie mutoto. Yes. Mutima. Neri, basi kama Papia anapatana na baba yake tufanye nini sasa Unaweza wasiliana nasi kupitia namba hii alama ya kujumlisha 243999091101. Pia ukitaka kuwa mwanamemba wa kundi letu la WhatsApp tutumie WhatsApp yako kwa hiyo hiyo namba, ili ufuate kwa muda wote vipindi vyetu. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. liza msikilizaji, hizi ni baadhi ya taarifa kuu ambazo tulikuwa tumekuletea awamu ya pili. Nchi ya Kenya yaahidi kutuma wanajeshi wake nchini DRC, upinzani nchini Chad wahamasisha raia kuingia barabarani kupinga utawala wa kijeshi, na Marekani kutoa aweni ya kodi kwa waajiri watakaoruhusu wafanyikazi wao kuchoma chanjo ya COVID-19. Hii ni RFI Kiswahili, tunatangaza kutoka Nairobi. Tukamilishe matangazo yetu na kibao isi chake Gema akishirikiana na Chimano kibao ec cheke Gema akishirikiana na Chimano kutoka kundi ya Sauti Sol. tunahitimisha matangazo ya RFI Kiswahili asubuhi. Shukrani kwako msikilizaji, bila kusahau wote ambao umefanikisha matangazo haya, nikianza na mkuu wa idhaa hii Rubemi Nangwa, msimamizi wa matangazo Emmanuel Makundi, kwenye mitambo amekuwa Collins Kadambi, bila kusahau pia mwenzangu Ali Bilali amekuletea uchambuzi wa magazeti. Mimi ni Carol Korir nikikutakia siku njema. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili ni saa 12 jioni, saa za Afrika Mashariki. Kwa heri.