Tazam unazidi kusikiliza Radio France International kutoka jijini Nairobi amejaajaa studioni, mwenzangu Victor Buso na taarifa za michezo Victor, karibu. <laughs> asante sana kidogo mchezo asubuhi hii, tuanzie kule nchini DRC. Ni kwamba rais wa shirikisho la soka uh, nchini humo Constantin Omari Slemani ametangaza kujiuzulu uh, nafasi yake kuanzia siku ya Jumatano hapo jana baada ya kuhudumu katika nafasi hiyo kwa um, miaka kumi na nane kama rais wa shirikisho la uh, fekofa huko DRC uh, na amewahi kuhudumu pia kama uh, mwanakamati wa shirikisho la soka barani Afrika CAF lakini FIFA na wakati mmoja pia uh, amewahi kuwa uh, makamu wa rais wa CAF lakini pia rais wa muda wa shirikisho la kandanda barani Afrika. Ametumika kwa muda mrefu, na amesema kwamba sasa ameacha uh, nafasi hiyo kupisha wengine uh, kuongoza soka kule DRC. Uchaguzi utakafanyika uh, mwezi Desemba mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Kule nchini Tanzania, kamati ya uchaguzi ya shirikisho la soka nchini humo imewataja wagombea watatu watakaowania urais wa TFF wakati uchaguzi huo utakaofanyika tarehe uh, saba mwezi Agosti uh, kule Tanga. Watatu hao ni pamoja na rais wa sasa Wales Karia, Evans Mgeusa um, na mwanamama hawa mniga um. Lakini wengine ambao wameachwa nje katika nafasi hiyo ni pamoja na mwanahabari wa siku nyingi Ali Sale kutoka kule Zanzibar, mchambuzi wa kandanda Oskar Oskar, na aliwahi kuwa mchezaji wa klabu ya Yanga na timu ya taifa Ali Mayai. Tunasubiri kuona mambo yatakavyokuwa wakati ya uchaguzi huo utakapofanyika. Na leo hii kuna michuano mitatu ya kuania taji la Uropa ama Ulaya kule Ukraini watamenyana na Macedonia Kaskazini, Denmark na Ubelgiji, na Uholanzi watamenyana na timu taifa ya Austria. Lakini hapo jana kulikuwa na mechi tatu na matokeo ni kama ifuatayo. Uh, Finland walifungwa na Urusi bao moja kwa bila, huku Uturuki na wakifungwa na Wels mabao mawili kwa bila. Italia walichomoza na ushindi Uh, mzuri wa mbao matatu kwa bila dhidi ya timu ya taifa ya Uswizi ama Switzerland. Na kwa matokeo hayo ni kwamba Italia wanaongoza kundi lao la A kwa alama sita Wales na alama nne uh, huku Uswizi wakiwa na alama moja Turuki mpaka sasa bado hawajapata kitu. Na tumalizie, tuna maandalizi ya michezo ya olimpiki kule jijini Tokyo nchini Japan ni kwamba uh, serikali nchini humo imesema kwamba ifikapo tarehe 20 mwezi wa Juni itaondoa marufuku ya watu kutotembea nje kwa maandalizi ya mashindano hayo, wakati huu uh, ikiwa imeshawekwa wazi kwamba mashabiki elfu kumi wataruhusiwa kushiriki katika michezo hiyo. nam asante sana Victor, asante. nam studioni tunaye Ruben Lukumbuka ambaye amejaja hapa na taarifa kutoka magazetini katika mataifa mbalimbali mbali. karibu Ruben. asante sana nimejaja kweli. na nianzie nchini DRC na gazeti la mtandaoni Congo Profond.net gazeti hili linaandika kuhusu kauli ya katibu mkuu wa chama cha UNC uh, kinachoongozwa na Vital Kamerhe uh, Bili Kambale uh, kwamba hatua zilizotangazwa kuzuia wimbi la tatu la maambukizi ya COVID-19 haziwa haziwahusu Ijumaa hii hii ni kauli ambayo uh, inakuja kwa mujibu wa gazeti Congo Profond.net, na kauli inakuja wakati chama cha ENC uh, kimesema kitakuwa kikiandamana uh, kupinga hatua ya mahakama ya rufaa uh, ya kupunguza adhabu ya kifungo cha miaka ishirini uh, iliyokuwa <clears throat> ambayo alikuwa amepewa mwanasiasa Vital Kamerhe, ambapo sasa atatumikia miaka kumi na mitatu gerezani eh, kwa makosa ya matumizi mabaya ya ofisi na ubadhirifu. Wakati ya Agence Congolaise de Presse kwa upande wake limekuja na habari inayohusu marais Felix Tshisekedi wa uh, DRC na Yoweri Kaguta Museveni wa Uganda wakizindua mradi wa ujenzi wa barabara inayounganisha maeneo ya mashariki ya DRC na Uganda. Viongozi hawa walikutana na eneo la mpaka, eneo la Kasindi Iwachu. La Burundi ilaandika sheria inayohusu bajeti ya serikali ya shutumiwa na watumiaji wa mtandao. Wakati New Times la Rwanda limekuja na habari kuhusu uh, kauli ya serikali kuwataka raia wa Rwanda watangulize haswa maendeleo ya watoto. Hii ni katika muktadha wa maadhimisho ya siku ya mtoto wa Afrika hapo jana. The Monitor la Uganda liandika Mseveni akutana na rais wa DRC eh, Feli Chisekedi. Ni kuhusiana na miradi ya eh, barabara inayounganisha miji kadhaa ya mashariki ya DRC na Uganda. Nchini Kenya, gazeti The Standard lenyewe limeandika namna ambavyo makamu wa rais William Ruto anavyotumia mtandao wa Twitter katika shughuli zake za kisiasa. Kule Tanzania, uh, joi Habari Leo laandika Mpango atoa maagizo sita ulinzi wa watoto, wakati Nipashe laandika mashekhe uamsho walivyotua Zanzibar usiku, huku Mwananchi likiangazia DPP aeleza sababu za uh, kuachia Uamsho. Nimalizie na gazeti la Le Parisien, lakini vilevile vile le, Fig, la, uh, Le Figaro, ndio ni magazeti ya huko Ufaransa ambayo ameandika hatua ya Ufaransa kuondoa amri ya kutotembea pamoja na ulazima wa kuvaa barakoa. Tuishie hapo kwa sasa, George Ajoi. Asante sana Ruben Lukumbuka, nimeshukuru sana. Sasa tupate makala ya kumbuka kesho. Tamthilia hii dio, la hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na Laben Valencia. Mutima kala mbiri mutima. Nini yenye iko hapa? Mbona sielewe vajene vikwa jitereo habaikare fasi moya. Nielezee kwanza nini ilipitikana hapa? Neri, mm. Binye bilipitikana hapa busiku. Mm. Shavira kome ichane ni bya nguvu. Ha? Naju kusema nini Mtim? Mbona sielewe? Nieleze kwanza rafiki yangu. Neri, sita kufichika kitu. Jana mm. usiku kundi ya vijana ya kipasi, mm. bali pia kushambulia hapa gusantre. <laughs> Mtim, mbona unaniogopesha? Aha, tulijikaza kujidefendre yetu yote. Alakina ikukwavi epesi. Niambie kwanza, mwalimu yuko wapi? Ndu depi jana usiku hayaifika kunyumba na depi nifikia ya basi yamona natembei. Niambie kwanza, rafiki yangu, mwalimu iko wapi? Neri, mm. sika kufichika kitu. Wihanga, mm. ni kweli mwalimu alipata shida kidogo. Mutim karami, mwalimu alipata shida. Iko wapi? Nioneshe kwanza kwenye mwalimu iko. Eh mutima, nilishapoteza simba wangu, sipendi mwalimu na akufe eh Mwalimu iko wapi? Mtima, niambie kwanza, Neri. mm. tulizana kidogo mm. mwalimu akufe mm. iko muzima yeye, ndio alipima kataza vavijana kufanya fujo, lakini wavijana ya kipasi mshambulia. Balimupiga. Sasa iko wapi mtima? Sasa, <sighs> niambie kwanza rafiki yangu, mwalimu iko wapi? Nioneshe kwanza kwenye binamu yangu iko siko siku, unasema Kiswahili yangu mzuri, niambie, nionyeshe kwenye vidamu yangu iko mbo. Neri, tulizana kidogo, nikwambie. hmm. Yeah. Mwalimu iko mure mu biro yake anapumzika yeah, kidogo hmm. ye yeah, wewe mwalimu hmm. joko napumua hivi chani hmm. kabisa, inanikumusha kifo ya sheri wangu marehemu Simba. Usiseme vile mwalimu dapona. Sijua kama mwai hali unaweza penda tena mwalimu apone. Mwai hali yenye kwa mu kabisa. Niko tunajisikia ni jiuwe. Eh, Neri, acha kukua na mafikiri ya mubaya vile. Mwalimu dapona tushaita ambira sekwe mupeleke kwa hospitali. Ambira seko wapi mutima? Ambira seko wapi? Tangu nirifikia hapa. Hizi saa zote. Eh? Eh? Butoi, na hima yake hayafunguliwa tisa hii. Tumwambie kaburi. Ndiyo. Manako natasema Butoi akurudia jana. Hayarudia. Njoo mingi na mimi niko najiuliza. Isiku ile fujo ingine ilitokea jana kule kusoko; ilimkuta kule na akashinda kurudia. Na ingine ingine kunaletia woga sasa. Ya ya ya ya. Nikuona gisi Butoi anajulikana na watu wengi sana, wa udari wanamjua Butoi. Mungu wangu, weka kaburi. Tulizana kwanza. Jeshi na polisi ya Bugirisha kimbiza wale wabandi. Na hivi wanafatira kwenye wali kimbiria. Hapana, hapana, mtoni. Niko tu najiuliza ndugu yangu Butoi iko wapi, Butoi iko wapi bandugu? Wewe kutu unasema sema benya ujue. Hapana, kabura, e eh, na weye. Ukiende na ogopa hivi utatuma na mie naanza ogopa. Dadangu mtoni. Iko sawa na sababu wapi ndio huko? eh? Acha nikukumbushe kama tuko bugu. Ha? Na tena usisahau kama tuko wakimbizi. Unajua mzuri kama sheba kimbizi na watu wote wenyewe walitoka Rusangi biko na tuwinda kuzidia panya. Ah, kabura bavumvirizi radio Mbarira none bavuze Mina mariza fata B market epic anasema kama mm, serikali ya Vugo ilisha kamata namna ya kutia usalama fasi yote Vugo. Ah, zaidi kule kusoko ya kumipaka juu ya uchuruzi kutoka inje na umushe bakimbizi. Acha oh, vyako mtoni <laughs> Unakumbuka lakini maneno yenyewe ndio alikuwa anasema wakati alikuwa ngali mzima hapa bugu ye ule nisikia kama aliponea kwetu Ursangi. Saa narudia hapa sasa, tutapata cha mtemakuni mi naona. Kumbe aunisikie Kabura usiku, naogopa ya kesho ju wanasema ya kesho yajua mwenyezi Mungu. Mtoni, mbona uko nafanya saa vila tukuishi maisha yenye ndeko alitutiamo? Saa alikuwa natufungia mwaika misawa prizonie hivi sasa, saa narudia njo atatutesa vya kweli kweli. niache basi niende nishi mipeke ku restora yangu nini e, comme ça ubaki na amani na amani, hakuna tena mtu anataka kucontrole. hauna hata haya. unasema nini? ndio solution. hakuna kitu hapa. ndio ubaki mipeke kule, na nikuwa lia mtoto wangu pole pole. ni mtoto wako wewe peke. Mungu we, mbona nipazaka tu mtoto mumoya, itakuwa nikampoteza. Mungu ndio ne huruma. acha kuchimbi yako. wewe unajua Mungu hata wewe. ndio ne huruma. Haiko njoo ulikuwa unapeleka ule mtoto kwa kile kimwalimu wewe. Eh? Haiko njoo ulikuwa unapeleka kwa kile kishetani. Eh? Ki Unaweza kama mshi utakuwa nini? Mm. <coughs> Unaiwa? Nishaelewa sasa juu ya nini unataka toka mwaibu nyumba unaenda. Juu ya nini? Ah, sikia. Unaiwa? Haiesha kusumbua na ile infidelite yako. Mwanamke mzima, huko unasema unaenda kukanisa. Kumbe unaenda kutana na kile kimwalimu. Sura mbuzi tu kuruzunguruka nayo tu kule hotel. Kwa hoteli. Kuwa mbaya shida maisha. Vrema unaweza tunga maneno ya bata hapa jutu chafule jina yangu. Mimi nikusemea bongo wewe. Eh, eh, hapana. Haiko vitu vinyu unafanya wewe? Acha tu niende na mwalimu kama shapata habari. Nimesema nini? Nimesema nini? Tena mwalimu. Kisha niende lala ku restaurant. Eh, ma, unaenda tafuta nani tena? Mwalimu. <laughs> <laughs> Akusho shakalo giwa wewe. Okay. Sikia sasa nikwambie, niko na mashauri ya kukupatia. Wende tafuta yule mwalimu, soit ku hospital, soit mu soins intensifs, soit wapi ku morgue. Kesho kesho. <laughs> Nasi kupitia namba hii alama ya kujumlisha 2399991101, pia ukitaka kuwa mwanamemba wa kundi letu la WhatsApp tutumie WhatsApp yako kwa hiyo hiyo namba, ili ufote kwa muda wote vipindi vyetu. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulaike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Makala Kumbuka Kesho, ambayo kujieni kila siku ya Alhamisi, tunafikia tamati ya matangazo haya ya Radio France International. Lakini kabla hatujakamilisha, tupate muktasari. Viongozi wa DRC na Uganda wazindua ujenzi wa barabara itakayounganisha nchi hizo mbili. Ivory Coast yajiandaa kupokea rais wa zamani Loro Bagbo. Rais wa zamani jo, rais wa Marekani Joe Biden na mwenzake wa Urusi Vladimir Putin wakubaliana kutekeleza baadhi ya tofauti zao. Tupate wimbo true love wake Tundaman kutoka Tanzania. Naam, wimbo wake ama wimbo true love wake Tundaman kutoka Tanzania unatukamilishia matangazo haya ya Radio France International. Kwa niaba ya wale wote waliofanikisha taarifa hizi akiwemo msimamizi wa matangazo haya ya Victor Buso, fundi wa mitambo Collins Kadhambi, pamoja na Ruben Lukumbuka aliyetuletea uchambuzi wa magazeti na mwenzangu Carol Coril aliyekuja na matangazo ya awamu ya kwanza. Mimi ni George Ajowi na kutakia mchana mwema.