Zaidi kusikiliza Radio France International ukiwa mjini Nairobi, unatupata kwenye 89.9. Tuelekee viwanjani na Victor Buso, karibu sana nam. Asante sana mwenzangu George. Tuanze kwa kuangazia mchezo wa tennis. Rafael Nadal na Naomi Osaka wamejiondoa kwenye mashindano ajayo ya Wimbledon kule nchini Uingereza. Lakini pia um, Nadal hatoshiriki katika mashindano ya Olimpiki ambayo ataanza mwezi um, ujao jini Tokyo, lakini Naomi Osaka amesema kwamba ana nia ya kushiriki katika mashindano hayo ambayo yanasubiriwa kwa hamu kubwa sana. Unakumbuka Naomi Osaka alijiondoa kwenye mashindano ya French Open mwezi um, huu baada ya kudai kwamba alikuwa anasumbuliwa na msongo wa mawazo uh, kwa sababu ya kuzungumza na wanahabari <coughs> mara kwa mara. Katika soka, ni kwamba leo hii michuano mitatu ya kwenye taji la bara Ulaya inaendelea kuanzia saa kumi jioni saa za Afrika Mashariki. Timu ya taifa ya Sweden itamenyana na Slovakia. Kroatia na jamhuri ya Cheko itacheza saa moja jioni uh, huku Uingereza na Scotland watacheza saa nne usiku. Ingereza itakuwa na tafuta ushindi wake wa pili katika michuano hii ya bara Ulaya. Na hapo jana kulikuwa na michuano kadhaa ambayo pia ilichezwa uh, barani Ulaya. Ni tu matokeo ya namna mambo yalivyokuwa kwenye mchezo huo ni kwamba timu ya taifa ya Ubelgiji ilifunga Denmark mabao mawili kwa moja katika mechi ambayo pia ilikuwa na hisia nyingi sana kwa sababu wachezaji uh, wa Denmark na wa Ubelgiji walioungana pamoja kumkumbuka na kumwambia Christian Eriksen ambaye katika mechi ya kwanza alipata tatizo la kiafya, lakini kwa sasa anaendelea uh, kupata nafuu hospitalini. Na kwa matokeo hayo mazuri ya Ubelgiji wanaongoza kundi lao la abei kwa alama sita, ukifuata na Urusi ambao wana alama tatu sawa na Finland. Denmark hawana alama mpaka sasa. Na George, inaonekana you know, labda ule mkasa wa Eriksen kidogo umewatikisa uchezaji wa Denmark. mm -hmm. kwa sababu ni hali ambayo inateka pia hisia kwa njia tofauti. Naam, kweli. Ukraine nao jana walipata ushindi wa mabao mawili kwa moja dhidi ya timu taifa ya Macedonia Kaskazini, huku Holanzi nao wakiwashinda Austria mabao mawili uh, kwa bila, na katika kundi la ch uh, Uholanzi uh, wanaongoza kundi lao wakiwa na alama sita, Ukraine wa alama tatu, Austria wa alama tatu pia, lakini uh, Macedonia ya kaskazini mpaka sasa hawana alama yeyote. Na katika mashindano ya kuanataji la Copa America kule nchini Brazil, wenyeji Brazil wamefuzu katika hatua ya mwondowano baada ya kuishinda Peru katika mechi iliyochezwa jana kwa mabao manne uh, kwa bila mabao uh, hayo uh, ya Brazil yalifungwa na wachezaji Alex uh, Sandro Neymar, Everton Ribeiro na wengine. Asante sana Victor, kwa matangazo hayo ya michezo. Asante, karibu na mwenzangu Ruben Lukumbuka amejaja studioni na yale yaliyojiri magazetini. Karibu sana Ruben. Asante sana George, nianzie nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na gazeti Le Potentiel. Gazeti hili limeangazia mkutano wa Rais Felix Chisekedi na asasi za kiraia katika mji wa Beni, mkutano ambao ulijikita katika kudadavua maswala ya usalama, amani na maendeleo ya nchi hiyo. Wakati Agence Congolaise de Presse ACP limeandika Rais Felix Chisekedi awasili mjini Bunia, mji mkuu wa jimbo la Ituri alhamisi jioni mara baada ya ziara ya saa 48 uh, katika mkoa wa Kivu Kaskazini akitokea mjini Butembo. Huu ni mji wa kibiashara huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mtandao wa Lavoi de LCG org linaandika idara ndogo ya fedha ya TID inayoongozwa naye Kasereka Siviri uh, imetoa uh, imewafungulia wanafunzi kumi wa shule akaunti ya benki ya bure kwa kila mmoja, mara baada ya kuhamasisha juu ya namna ya kuweka akiba. Na tukielekea kule nchini Rwanda, gazeti New Times laandika kuhusu hatua ya majaji wa kwenye mahakama mkuo kutaka kumhukumu Uh, mtuhumiwa wa kigaidi Paul Rusesabagina ambaye pia ni mwanzilishi wa kundi la waasi la MRCD FLN kifungo cha maisha jela. La Iwachu la Burundi limeandika kwenye ukurasa wake wa mbele. Eh, nimeona limekuja na habari njema kabisa gazeti hili limepata tuzo ya la One World Media Awards, na hivyo kuorodheshwa katika uh, ile orodha ya vyombo vya habari vinavyofanya vizuri ingawa katika mazingira magumu. The Monitor la Uganda limeandika taarifa kuhusu ongezeko kubwa la maambukizi na maafa kutokana na virusi vya COVID-19 na kwamba watu 30 walipoteza maisha katika hospitali ya rufaa ya Mulago kwa kukosa hewa ya oksijeni. Tuelekee nchini Kenya. Uh, the Standard uh, laandika Raila asema, hajasema. Uh, amaeleza wazi kwamba hajasema kuwa atawania kiti cha urais mwaka wa elfu mbili na ishirini na mbili wala hajaomba mtu yeyote kumuunga mkono, kauli ambayo ameitoa mara baada ya Kalonzo Musyoka, mwanasiasa aliyebobea katika nchi hiyo, kusema kwamba hatamuunga mkono kule Tanzania gazeti Nipashe laandika uh, tuhuma mpya za mwandama ole Sabaya. Naona tuishie hapo kwa sasa, George Ajoi. Asante sana Ruben kwa, kwa, kwa uchambuzi huo wa kina. Na sasa tupate makala muziki, Jumaa, naye Ali Bilali. sa nyingine kukutana nawe tena katika makala haya ya muziki Juma, mpenzi msikilizaji Juma, hili rubani wako kukupa burudani kamili ni Ali Bilali, na moja kwa moja sikiliza hii hapa, anaitwa Medioka au Mediocre, naye Ali Kiba Shabashi kabisa, Medioka, na msanii anayetamba kwa sasa na wimbo wake mpya kabisa Ndombolo, unasema, wanaitwa Kizanesto kutoka Kabirugula tarafani Uvira, unapenda ni kushushia burudani ya wimbo wa Diamond aliomshirikisha Kofi Olumide unaitwa wa Matendo Zagabe, ukiwa Cape Town unasema unaomba wimbo wowote wa Alikiba au Awilo Longomba, nami nakushushia hapa ngoma hii ya Awilo Longomba, inaitwa Rosalina Remix, haba ameshirikiana na BM. Tosha, hiyo ya wimbo Rosalina, wake Awilo Longomba ambao mbao umeombwa na Zagabe Matendo, ukiwa Cape Town. Kiza Kasongo, we unaomba wimbo wa Madilu System unaitwa Autoroute. <coughs> Muziki Juma, mpenzi msikilizaji, bado naendelea kukushushia burudani ya muziki. Sadiki Isa Uvira Kalima Benge unasema burudani ya wimbo wa Likiba itakufurahisha sana, wimbo ndombolo wa Nandere Yoheri kutoka Fizi Senta, kata ya Majengo, unaomba wimbo wa Fali Ipupa, nami nakuletea wimbo huu enku Fali Ipupa ambaye ameshirikisha Daju. Komee hapa makala yetu muziki Ijumaa kwa leo, msikilizaji. Mimi naitwa Ali Bilali. Usisite kunifolo kwa Instagram kwa kuandika Bili Andasco Bilali. Nikutakie Ijumaa Mubarak. RFI Nairobi 89.9 FM. Nam, tunafikia ukingoni mwa matangazo haya ya Radio France International, lakini kabla tujamaliza maliza, tutupie jicho yale tuliyoandalieni asubuhi ya leo. Rais wa DRC Felix Tshisekedi asema mazungumzo na kundi la waasi la ADF hayawezekani. Rais wa zamani wa Ivory Coast Laurent Gbagbo hatimaye arejea. Wananchi wa Iran wapiga kura kumchagua rais mpya. Te wimbo wa Maijaber wa kundi la Hart the Band wakimshirikisha Busy and Child, wasanii wote kutoka Kenya. Jaber wa kundi la Heart the Band wakimshirikisha and busy and child wote kutoka Kenya ndio unatukamilishia matangazo haya ya Radio France International Ijumaa ya leo, kwa niaba ya wale wote waliofanikisha taarifa hizi akiwemo fundi mitambo Colis Gadhambi, msimamizi wa matangazo haya Victor Busu, Ruben Lukumbuka aliyekuleteni uchambuzi wa magazeti pamoja na Carol Korir aliyekuletea awamu ya kwanza ya matangazo haya ya Radio France International. Mimi ni George Ajowi na kutakia ijumaa karimu tete.