Nchini Kenya ni saa 12 na nusu saa za Afrika Mashariki, wakati ni saa 11 na nusu Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tuki kutangazia kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Baadhi ya taarifa ambazo tumekuandalia ni pamoja na Rais wa DRC Felix Tshisekedi kuzuru mji wa Goma kuwapa pole waadhiriwa wa volkano, wananchi wa Algeria wapiga kura kuwachagua wabunge wapya, na viongozi wa mataifa ya G7 waje na mpango wa kufadhili ujenzi na miundo mbinu katika nchi maskini. Kwa mara nyingine, karibu msikilizaji katika matangazo awamu ya pili kutoka RFI Kiswahili jioni ya leo. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo Felix Tshisekedi anatarajiwa kuwasili jioni katika mji wa Goma kutoa mkono wa pole kwa raia wa eneo hilo waliokumbwa na mlipuko wa, mli, wa mlima wa volkano wa Nyiragongo. Mwandishi wetu Ruben Lukumbuka anakuja na taarifa zaidi. Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari ikulu ya rais jijini Kinshasa imesema kuwa rais Felix Chisekedi anakuja mjini Goma hivi leo, kwanza kuwafariji raia wa eneo hilo ambao wengi wao wameathiriwa na mlipuko wa mlima wa volkano wa Nyiragongo hapo Mei 22. Raia wa Kongo waishio nje ya taifa hilo wamekuwa na mtazamo mseto kuhusu ziara hii ya rais Felix Chisekedi. David Alimasi ni rais wa chama cha wakongomani waishio jijini na Nairobi nchini Kenya. Natarajia kwamba rais ataleta ujumbe wa pole kwa raia wa Goma kwa sababu yale wamepitia ni mambo magumu, na pamoja na hiyo pia atawaonyesha ni nini anataka kukifanya kwa raia baada ya kupitia huo ugumu wa volkano ambayo ilikuwa imejitokeza. Eneo la mashariki ya DRC limekuwa ni kitovu cha usalama ambapo mauaji na uporaji wa mali ya watu zimeshuhudiwa huku raia wakimtaka Chisekedi kuimarisha ulinzi wa raia na mali yake. Prince Mushagalusa ni mwenyekiti wa chama cha UNC. Goma ni sehemu ya east eh, ya Congo ambayo inakabiliwa na janga la mauaji. Pia anahitajika kuleta suluhisho kwa hiyo mauaji ambayo inapitikana pande ya Goma. Hii ni ziara ya pili ya rais Felix Chisekedi katika mji wa Goma tangu aingie madarakani baada ya kutembelea mji huo Oktoba 5 mwaka jana ambapo aliahidi kuweka makazi yake rasmi kwenye mji huo na wala haijafahamika iwapo sasa ndiyo anakuja kutekeleza ahadi yake hiyo ama la. Tukisalia DRC, bado Rais Felix Chisekedi ametangaza kuahirisha mpaka Januari mwaka ujao shughuli ya kurejesha mabaki ya mpiganaji wa uhuru Patrice Lumumba kutoka Ubelkiji kutokana na ongezeko la maambukizi ya korona. Sherehe za kumwenzi kiongozi huyo zilipangiwa kufanyika Juni tarehe 21. Marekani kwa mara nyingine imeeleza hofu kuhusu mapigano yanayoendelea nchini Ethiopia muda huu nchi hiyo inapojiandaa kwa ajili ya uchaguzi mkuu. Na nchi ya Kenya imepokea mkopo wa dola milioni 750 kutoka Benki Kuu Duniani, fedha ambazo zitatumika kusaidia kufufua uchumi wa nchi hiyo kufuatia janga la korona. Raia nchini Algeria wameshiriki uchaguzi wa ubunge, uchaguzi unaofanyika kwa mara ya kwanza tangu rais wa zamani Abdelaziz Bouteflika kuondolewa madarakani, pia kukiwa na shinikizo kutoka wanaharakati wa Hirak za kutaka raia kususia ucha, uchaguzi nchini humo. Watu wenye silaha wanaoaminika kuwa uwezi wa mifugo wamewaua watu 53 katika jimbo la Zamfara mapema leo, taarifa za polisi zimesema wapiganaji hao walishambulia wenye wakati wapo kwenye mashamba. Bado tukiwa nchini Nigeria, polisi wametumia mabomu ya kutoa machozi kuwasambaratisha waandamanaji jijini Lagos na Abuja na kusababisha watu kadhaa kujeruhiwa huku wengine wakikamatwa tuelekee sasa bara Ulaya ambapo viongozi wa mataifa tajiri duniani ya G7 wamekuja na mpango wa kusaidia mataifa yenye kipato cha chini na kati kujenga miundo mbinu mizuri. Rais wa Marekani Joe Biden amesema anataka mpango wa Marekani wa Build Back Better World kujenga miundo mbinu bora ili kuyavutia mataifa hayo ambayo yameonekana kuegemea upande wa China ambao umekuwa ukifadhili ujenzi wa barabara reli na bandari katika mataifa Mataifa mengi. Rais wa Urusi Vladimir Putin amesema uhusiano kati ya nchi yake na Marekani umeendelea kudorora hivi karibuni ikilinganishwa na miaka ya nyuma. Matamshi yake yanakuja wakati Putin na rais wa Marekani Joe Biden wakitazamiwa kukutana wiki ijayo kule Geneva. Na serikali nchini Iraq imesema imefanikiwa kuwakamata majenerali wawili wanaoshukiwa kupokea rushwa kwenye bandari kuu ya Umm Qasr ili kusaidia ukwepaji ushuru, uhalifu ambao husababishia nchi hiyo kupoteza mapato ya zaidi ya dola milioni sita kila mwaka. Wawili hao wamekamatwa wakiwa na dola elfu mbili na mwingine akiwa na dola elfu moja kwenye ofisi zao ambazo zinadaiwa kuwa rusha walizozipokea. Hii ni RFI. Matangazo hayo pia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili.