Ni saa 12 dakika 36, kwa saa za hapa Afrika Mashariki nam. Na sasa nampisha Michael Were muhusi, ambaye yumo studioni tayari kabisa kwa makala ya jukwaa la michezo. Were, karibu. Asante ah, sana mwenzangu Emmanuel Richard Makundi na bila shaka ni jukwaa la michezo kupitia Radio France International na tukinguruma vizuri kabisa, tukitokea jijini Nairobi. Na bila shaka tutakuwa tunaendelea na wewe papa hapa, manake masala michezo inatuhusu sisi sote. Nianze na taarifa hizi za tanzia kuhusiana na mchezo mwendesha magari, kwa maana ya safari rali, ambapo wapenzi wa mchezo wa mashindano ya safari rally wanaomboleza kifo cha Hanu Mikola almaarufu Flying Finn ambaye ni dereva wa kwanza wa kigeni kushinda mashindano ya East African Safari Rally mwaka 1972. Mikola alichochea ubora wa mchezo huo kwa kutoa ushindani mkali dhidi ya wenyeji na kutamba zaidi duniani. Ni mshindi mara saba wa shindano la 1000 Lakes Rally kwao nchini Finland na kutoa lile taji la RAC Rally nchini Uingereza mara nne akinyakua ubingwa wa dunia mwaka elfu moja mia kenda themanini na tatu na kumaliza wapili mara tatu katika mashindano ya dunia makundi. Unaweza kuona kwamba ni mtu ambaye tuseme kweli amekula chumvi nam. Na mimi ni miongoni mwa wapenzi wa mbio za magari, hasa rali mm -hmm. E, mbali ukiachilia uki, uki mbali uh, formula one ama magari mbio za langalanga, lakini ni mpenzi sana wa hizi safari rali ambazo zimekuwa zikifanyika ama Kenya ama Arusha nchini Tanzania na mashindano yangu makubwa ambayo nayapenda ni ya Dakarali, Dakarali manake kule Afrika Magharibi yanafanyika ya, ya, ya, ya kidunia, maanake anaanzia kule nchini Argentina mpaka yanakuja Afrika na, na mzunguko kadali, lakini ni mashindano makubwa sana ya magari ambayo eh, mbio za, unaweza ukasema ni kama mbio za nyika za riadha <laughs> ama mchezo wa uh, rugby sevens, mchezo wa raga inazunguka kote duniani kama ilivyo pia kwa mchezo wa kriket ambapo huwa inazunguka uh, kidunia, muhimu sana zamani. Kenya tulikuwa na kina Ian Duncan wamekuwepo, uh, wana waendesha magari wengi tu kama vile e Patrick Njiru, uh, pamoja na Raymond Moi. Zama zake sijui Tanzania kulikuwa na kina nani? Ni nadra sana sasa hivi wengi, <laughs> uh, bila shaka wengi pengine wamekusha staff na wengine hata ni marehemu, lakini uh, mara nyingi naonaga ni familia za Kiarabu ambazo zimekuwa uh, zikiendesha sana magari haya ya rally, ingawa wapo watu wenye asili ya Afrika ambao wanaendesha magari. Asante uh, sana. Pole sana kwa ndugu uh, jamana, marafiki nasema kwamba makiwa ndio maisha, ni ukungu lichomo zapo jua la mauti haya na budi kutoweka. Tuelekee katika mchezo wa raga ambapo timu ya raga ya Kenya kwa wachezaji saba kila upande almaarufu shujaa imeonyesha mchezo bora katika mashindano ya Madrid Sevens baada kuivuruga mwenyeji Hispania kwa alama 19 kwa 17. Ratiba ya siku ya leo ni kwamba Kenya itakuwa inapiga dhidi ya Chile, kisha baadaye pambane dhidi ya Argentina. Argentina ndio mojawapo ya timu ambazo pia vilevile vile ni ngumu katika mashindano haya makundi. Naam kabisa, ukiwataa ukiwata, uki ukizitaja nchi kama Argentina, ukizitaja nchi kama New Zealand, ukitaja nchi kama Ufaransa ambayo mechi yao na Scotland haitafanyika leo kutokana na wachezaji takriban watano wa, wa Ufaransa kuthibitishwa kwamba wana maambukizi ya virusi uh, vya korona. Kwa hiyo mechi yao dhidi ya Scotland imeahirishwa. Najua were wakati unataja mambo ya raga na ragbi, ukanikumbusha uh, waendesha magari wa kule nchini Tanzania, nikasema ngoja ni dodose <laughs> <laughs> lakini uh, kuna, kuna mkimbiza magari wa Kenya ambaye huwa pia namfuatilia sana zinapokuja zile rali za kule nchini Tanzania, Sing Barian Manvir lakini kabisa uh -huh. lakini pia, he, he, lakini Tanzania kuna pande draham ndio maana nimekuambia wengi ni asilia uh -huh. kutoka yeah. kule India uh, kuna Tufail Tufail ambao na wenyewe pia uh, wamekuwa wakiendesha magari maarufu sana hapa nchini Kenya. Naona ni magari maarufu sana ya Subaru kweli, Subaru kwa sana vijana <laughs> wanafanya kwa upande mwingine ni kwamba kinda wa kidato cha nne Gideon Rono alishinda mbio za mita elfu tano za ndani zilizofanyika katika uwanja wa taifa wa Nyayo jijini Nairobi na kuwabwaga miamba Rogers Quimeo na Daniel Simiu ikiwa ni mkondo wa kwanza wa mbio hizo. Kwa upande wa kinadada katika mbio za mita mia nne, Helen Siombua aliibuka mshindi kwa kuandikisha muda wa sekunde 53.72 naye Zablon Ekwam akiibuka mshindi kwa upande wa wanaume kwa kuzitimka mbio hizo kwa muda wa sekunde 45.65. Mwakilishi wa Kenya katika mbio za kilomita kumi, Samuel Gathimba na Emily Ngii walishinda mbio hizo kwa dakika 42.03.8. Eh, naye na, eh, Samuel ama Ngii Emily, huyu ni mwanadada akizipa­ratakasa mbio hizo kwa muda wa dakika uh, hamsini na moja nukta nane e, tone tano mtawaliwa. Kwa hiyo Kenya bila shaka, unapozungumzia mambo na riadha a, hii ni sehemu yao na, na, ni kawaida tu na, na, na leo walijitoa katika kushiriki mbio kubwa za kule nchini Tanzania za Kilimanjaro Marathon ambazo zimefanyika oh. Hivi leo kumekuwa na mjadala mkubwa sana kwenye mitandao ya kijamii hasa a, a, kwa mashabiki wa, wa mbio ambapo uh, unajua a, shirikisho la riadha Kenya lilisema kwamba kwa mwanariadha atakwenda Tanzania kushiriki mbio za Kilimanjaro Marathon, atakwenda yeye binafsi, lakini sio uh, chini ya uh, shirikisho lakini ni mbio ambazo Licha ya hofu ya virusi vya korona nchini Tanzania mm-hmm. ni mbio ambazo zimefanyika kwa kufana sana uh, hivi leo na bila shaka Emmanuel Makundi eh, mambo ni mengi tu tunazungumzia uh, michezo mbalimbali mbali. na leo hii kuna mechi kadhaa zinatitigwa katika uh, nyuga mbalimbali nazungumzia mpira wa miguu hapa nchini Kenya FC Leopards uh, imepata ushindi wa magoli mawili kwa nunge dhidi ya Kakamega Homeboys pamoja na uh, ratiba kadha wa kadha kule mm. Tanzania tutakuwa tunazama zaidi labda pengine kule nchini Uingereza kwa sasa yale ambayo yanaendelea kwa sasa mechi ambayo inaendelea ni kati ya Tottenham Hotspur uh, dhidi ya Burnley na tayari Tottenham Hotspur wako mbele kwa mabao manne kwa buyu. Mechi iliyokwisha malizika muda mfupi uliopita iliwakutanisha Leicester City waliokuwa wanacheza na Arsenal. Arsenal walipata ushindi wa mabao matatu kwa moja. Wakati mechi nyingine iliyomalizika mapema ilikuwa ni ile kati ya Crystal Palace walikuwa wanacheza na Fulham. Mechi imemalizika sare ya bila kufungana. Saa moja na nusu ni Chelsea watakuwa Stamford Bridge kuwakaribisha Manchester United na saa nne na robo ni Sheffield United watakuwa wanawakaribisha Liverpool. Wakati katika ligi ya kule nchini Ufaransa Ligue 1, Angers wanacheza na Lens, na tayari Angers wako mbele kwa mabao mawili kwa moja. Na Lorient wanacheza na Saint-Etienne, na dakika ya themanini na saba bao moja kwa moja. Nimes wanacheza na Nantes, bao ni moja kwa moja. Na Rennes na Montpellier dakika ya themanini na nane, uh, hakuna mtu ambaye ameona lango. Katika Bundesliga kule Ujerumani, Mainz 04 wamefungwa na Augsburg, na dakika ni hamsini na sita. Wakati katika Serie A kule Italia, Sampdo walilala mbele ya talanta kwa mabao mawili kwa buyu na mechi inayoendelea ni kati ya inter milan na jinoa dakika 82 inter milan mabao matatu kwa buyu katika la liga kulio uhispania bado wametoshana nguvu bila kufungana na Betis dakika 27 na Celta de Vigo walitoka sare moja kwa moja na Valladolid. Mm, mashindano ama michuano ambayo inaendelea nasema kwamba ligi eh, katika mataifa mbalimbali na kuna ushindani mkubwa unaweza kuona kwa sasa. Na, mm, na katika klabu bingwa Afrika unafahamu kwamba Mamelodi Sundowns walikuwa pale nchini Tanzania dhidi ya CR Belazdad. Ndio. Na Mamelodi Sundowns kuibuka na ushindi. Nafikiri mashabiki wa Tanzania wamewasupport sana Mamelodi Sundowns. Walimuomba, walimuomba yule dhidi ya Sierra Belauzdad. Ah uh, hiyo ni faida kubwa sana pale katika uwanja wa Mkapa. Naam, uwanja wa Mkapa, mechi baadaye ni Wydad ya kule Morocco dhidi ya Kaiser Chiefs ya Afrika Kusini. Ah uh, mambo ni bahwa bahwa. Vipi kwa upande wa Arsenal? Naona sasa mashabiki wana kila sababu <laughs> ya kujigamba <laughs> ama kujidai, maanake kupata ushindi dhidi ya Leicester sio jambo la kitoto. Sio jambo la kitoto na unafahamu kwamba wa Leicester City ndio waliokuwa wa kwanza kupata kuandikisha bao. Lakini hii inaitwa ni comeback ya aina yake kwa vijana wa Michael Arteta ambao wameebusha tena pengine wameamsha hisia za kupata ushindi katika mechi za siku za usoni. Uh, Michael aa, na kwa upande mwingine ni kwamba Saul Canel Alvarez unajua huyu ni mm, Mexico e, kitovu cha asili yake, bila shaka alipata ushindi wa kumpiga Alvin Idrimin katika harakati za kupambana kwelikweli, na kuweka miadi dhidi ya Mwingereza ambaye tunamwita Billy Joe Saunders. e, ni mchezo wa masumbi, mchezo wa ngumi ambapo utakuwa unafanyika mwezi Mei tarehe nane. Kwa hiyo ni katika harakati za kuona itakuwa kwaje na kufungamanisha uh, uh, taarifa hizi na yale ambayo tutakuwa tunazungumza leo hii, ni kwamba tutakuwa tunazama zaidi kuhusiana na mchezo ule wa ngumi, kwa maana masumbwi, na sijui kwa mtazamo wako ni vipi? Maanake hapa Kenya mambo ni kochokocho -kocho tu, uh, shirikisho la mchezo huo maana Kenya Boxing Association inajitahidi kadri uwezo wake kwa ajili ya kuboresha mchezo huo, na baada ya kufanya kile tunachoita uchaguzi e, kutuliza figisufigisu iliyokuwepo -figisu hapa awali, sasa mambo inaonekana kana kwamba inasonga vizuri. Aa, ka, mchezo huu eh, makundi, una faida gani sana sana, a, kwa taifa husika? Nam, unafahamu una, unajua ni, ni mchezo ambao kwa miaka ya hivi karibuni unaweza kusema kwamba Uh, umepoteza umaarufu sana katika nchi za ukanda wa Afrika Mashariki. Ni tofauti uh, kwa wale ambao pengine walikuwepo miaka ya tisini, miaka ya themanini, hata miaka ya, ya kuanzia themanini na sabini na ambapo uh, mabondia mashuhuri ulimwenguni walikuwa ulikuwa kisikia boxing ama masumbwi ulikuwa na, una, hakuna kulala. Ndio nakumbuka miaka ile ya uh, 90 80, mapambano ya kina Mike Iron Tyson kina Muhammad Ali Dio. Ulikuwa huwezi kulala, unasubiri masumbwi, maanake uh, mapambano mengi yalikuwa yanafanyika alfajiri. Kwa hivyo miaka ya 90, naweza kusema kwamba mchezo mas, uh, wa masumbwi uh, ulikuwa ni miongoni mwa michezo maarufu sana katika ukanda huu wa Afrika Mashariki. Hakuna ambaye amfahamu Mike Iron Tyson, hakuna ambaye amfahamu Evander Holyfield uh, na, na, na, na, na, na na wachezaji wengine akina Mayweather, Mayweather ambao hey, wa ni yuko majuzi tu. Pakiao ambao hivi karibuni, kwa hivyo hakuna ambaye afahamu, lakini ni mchezo ambao uh, unahitaji uh, kuhamasishwa kama ambavyo michezo mingine ambavyo inahitaji kuhamasishwa. Utakumbuka juma lililopita tulizungumza hapa kuhusiana na mchezo wa golf, tulizungumza kuhusiana na mchezo wa cricket yeah, na namna ambavyo inafaa mashirikisho ama vyama vyetu vi boost viongeze nguvu katika kuhamasisha michezo hii. Pamoja na kwamba mchezo wa masumbwi ni mchezo hatari, mm, hilo halipingiki. Mchezo hatari kwa sababu mno unakula ngumi za uso <laughs> na ubongo. Na wengi nafikiri wa, vijana wengi hawapendi kuingia kwenye masumbwi kwa dio, sababu labda pengine wanachokiona kwa Evander Holyfield kama pengine walichokiona uh, kwa marehemu Muhammad Ali ambaye alipata uh, ule ugonjwa wa Parkinson ambao unakuwa kama unapooza mwili kidogo na kupoteza memory kumbukumbu. Kumbu. Kwa hivyo nafikiri wengi hawaingii kwenye mchezo wa masumbwi kwa sababu hiyo, lakini ni miongoni wa michezo ambayo ni mizuri. Kama watu wanaogopa kupigwa ngumi kavukavu, basi wavae helmet zile za kujikinga ama kuzuia eh, kishindo cha masumbwi katika kutikisa ubongo. Mchezo wa masumbwi tunazungumzia mchezo wa kuoteshana manundu, inategemea ni uzani ipi, manake huwa ni tofauti na eh, kwenye laini ya simu anazungumza na, na Shugarei Dankan Karioki ambaye ni muhusika mkuu katika mchezo huo nchini Kenya uh, Sijui unatupata na mtazamo wako ni upi katika mchezo huo, uh, hapa nchini Kenya. Uh, mchezo wa ngumi kwa sasa hapa nchini naweza sema uh, unainuka. Uh, ulikuwa umefifia kidogo hapo awali, lakini baada ya uh, timu ambayo iko kwa uongozi sasa kuingia ofisini, mchezo umeimarika sana. mm -hmm. Ijapokuwa janga la korona pia limekuja likatuadhiri sana, kwa sababu kwa sasa, hadi sasa serikali imefunga mchezo wa ngumi wakisema kuwa ni wanaita contact sport high risk. Mm -hmm. Lakini tunaomba kama waziri wa michezo angeweza kutusaidia akaweza kufungua mchezo, kwa sababu tunaweza tuka, tumetengeneza protocols tayari na tunaimani ya kwamba tunaweza tukaweza kufanya michezo na tufanye bila mashabiki na uhum, mchezo ukaweza kunawiri kwa sababu kuna vijana wengi ambao wanategemea kufanya mchezo ili waweze kujikimu kimaisha na kwa sasa hali yao imeadhirika sana, uh, mchezo wenyewe kwa sasa. Lakini tunaona mchezo kama wa kandanda ni moja wapo mchezo ambao ni uh, contact sports. Tunashuhudia michezo mingine ambayo zimeruhusiwa, mbona iwe uh, masumbi kwa, kwa, kwa, kwa mujibu wa serikali kwa, kwa kusema kweli, sielewi kwa sababu hata mchezo wa raga naona sasa, ndiyo, wanacheza. Aa, lakini tuna imani ya kwamba tunataka tuandikie serikali barua tukiomba tupewe nafasi ya kuweza kuendelea na fasia, mchezo kwa sababu ratiba yetu ya kutoka mwaka uliopita mwezi wa tatu ilisimama, na ingekuwa ni vizuri kama tungeweza ku, <coughs> kufanya, kufanya mchezo ili vijana wakaweza kujipima Timu ya taifa imekuwa kwenye kambi ya mazoezi sasa kwa miezi minne na tumefanya mazoezi, tunaamini ya kwamba wako kwa watu wote wako katika hali shwari, lakini shida ni kuwa hatujapata kufanya mchezo ili vijana wakaweza kujipima. Asante ah, sana. Ni Sugarei Dan Kankarioki, ambaye tumemwona mara kwa mara majuzi tu makundi mm, ah, wamemkaribisha mm, e, kumpokea rais wa mchezo huo ah, duniani, ambaye alifanya ziara akawa hapa kwa takriban wiki nzima na kuahidi mambo kochokocho kocho, labda pengine kuna matumaini ama uhai katika mchezo huu katika jamhuri ya Kenya, na una, una, unajua kitu chochote kinahitaji uh, kuwekewa jitihada na uwekezaji pia uh, unajua changamoto kubwa kama ambavyo ipo katika soka. Ni, ni ni kwa kiasi gani viongozi wanawekeza nguvu katika kuhakikisha kwamba mchezo wa masumbwi nchini Kenya uh, unapata ile morali na watu wengi wanashiriki. Uh, utaona wenzetu, kwa mfano, nchi zilizoendelea kile ambacho wanakifanya, baadhi ya michezo wanaanza ku kuwafanya watoto wanaicheza wana wakiwa mashuleni ndio. Uh, uta, utaona kwamba pengine hata katika masumbwi uh, watoto wanaanza kufanya mazoezi ya boxing mapema zaidi katika shule za za, za, za upili na, na sekondari vile vile, kwa michezo mingine, hata football, american football ambayo ni kama raga ama rugby, lakini unaweza kuona ni watoto na wengi ambao wanacheza mchezo wa american football, ni wanafunzi wengi ambao wanacheza mchezo wa basketball kule Marekani, wengi ni wanafunzi ambao wapo katika vyuo vikuu kwa hivyo ni lazima uwekezaji wa namna hii ufanyike mapema zaidi, kuwajengea watoto uwezo katika ngazi za upili na sekondari, ili waanze kutamani kuucheza mchezo wa, wa masumbwi. Mchezo wa ngumi ni hatari, lakini lazima mpate taratibu zake. Naam, taratibu zake lazima mweke mazingira ambayo yatakuwa ni salama, mazingira ambayo yatakuwa ni shawishi kwa watoto kuweza kushiriki aina ya mchezo wa boxing kama hivi ambavyo ni hatari. Kwa hivyo hata kwa michezo mingine kama ya cricket, hata kwa michezo mingine kama ya, ya, ya rugby ni lazima mashindano haya ama michezo hii ihamasishwe mm -hmm. katika mashule Ukianzia kumtengenezea mtoto uwezo akiwa mdogo, mazingira hayo rahisi zaidi. Ndiyo. Akawa anakuwa huku anapenda mchezo. Ndi, ndivyo ambavyo kunakuwa na mijadala mingine ama ule useme wa Kiswahili mtoto mleavyo ndivyo anavyokuwa. Kwa hivyo ukimlea katika mazingira ambayo hakuna michezo ndivyo atakavyokuwa. Utaanza kujilaumu kusema kwamba mwanangu sijui anapenda nini. Lakini uh -huh. a, akiwa mdogo unapaswa utambue kipaji mapema mno, mapema kabisa ndio, cha mtoto wako, na tunazungumzia masala ya mchezo wa masumbwi katika ukanda huu wa Afrika Mashariki na Kati. Na sasa tuungane mwenzetu Wilson akiwa Shinyanga kule nchini Tanzania, mtazamo wako ni upi katika mchezo huu nchini Tanzania, Wilson? E, kwa kweli kwa sasa hivi mchezo wa ngumi hapa nchini kwetu umeamka sana, kwa sababu mapromota wengi wamejitokeza, halafu vile vile kuna sponsors wa mabondia wengi, na wameichukulia kama vile wengi ni ajira. Ndio maana kila unapoenda kila mkoa sasa hivi at least wameanzisha kila kila mkoa unakuwa na klabu ya ngumi, kwa hiyo watu wamechukuliwa kwamba ni, ni ajira ndio maana sasa hivi mapromoters wengi wamejitokeza na wana sponsor ndio maana, wa mabondia wengi wamekuwa wako vizuri zaidi. Ah, unapozungumzia mabondia nimeona wapo wakina Makui Uh, nani ukiduku eh, mojawapo wa mabondia amba, ambao wanaonekana wana, kuwa vizuri zaidi, na pia vile vile yupo Mwakinyo ambaye kitovu cha asili yake ni kule Tanga mm, labda kwa mtazamo wako wamechochea baadhi ya mabondia wengine kuchipuka katika ja, Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya, ya, ya, bila shaka hao ndio wamechochea kwa sababu wamekuwa wanacheza vizuri wanapokuwa wanapo ulingoni huo wao awasubirii kwamba wanapoanza kupigana kwamba waende mpaka raundi ya kumi na mbili, wao wahakikisha kwamba pambano huo wanalimalizia pale kwenye te, te, technical knockout, ndani ya dakika moja mbili, waishamaliza pambano mapema. Mezungumzia <coughs> <coughs> uh, vizuri sana kuhusiana na mchezo huo, na ili tuzame zaidi, labda pengine nchini Uingereza naona mambo yanazidi kuendelea katika mchezo huo, lazima mashabiki wanaulizia ulizia. <laughs> Ni kweli na kama unavyofahamu kwamba Uingereza ni miongoni mwa mataifa ambayo mchezo wa masumbwi una, unapewa nafasi na, na mm -hmm. Uh, utaona hata akina uh, uh, wachezaji makinda wanapewa nafasi kama kina umemzungumzia Alvares ambaye anajiandaa yeah. kwa pambano lake Antoni Joshua, kuna Fyuri kule nchini Uingereza ni, ni, ni, ni, ni watu ambao wana wanatengeneza, unaweza ukaona kwamba Floyd Mayweather yeye alijitengeneza kama money maker mm -hmm. Eh, kwamba yeye anacheza pambano kulingana na kitita ambacho we unakiweka mezani, mzigo ambao unaweka mezani, ndio na, na anapata pesa nyingi. Kwa hivyo ni lazima wajengee watu mazingira na tabia ya kutamani mm -hmm. Eh, kucheza mchezo wa boxing ni miongoni mwa michezo ambayo ina pesa nyingi ukilinganisha na michezo mingine, miongoni mwa michezo ambayo naweza nikakutajia michezo mitano ambayo ina pesa sana duniani kwa sasa ni mchezo wa golf, mm -hmm. mchezo wa masumbwi, mchezo wa basketball na mpira wa miguu ni, ni michezo ambayo na tennis. ni michezo ambayo pesa ziko nje nje. Na, riadha. We, na riadha pia pesa ziko nje, nje. ni wewe nguvu zako <laughs> za kuingia kushiriki michezo <laughs> ya, ya aina hii Nam eh, bila shaka ni jukwaa la michezo eh, kupitia ama kutokea hapa Radio France International, ambapo tuna nguruma tupendavyo, lakini kusema ni kwenda muda wanatupa eh, kisogo labda pengine uh, michuano ya ligi kuu taifa nchini Uingereza, kule Ufaransa. Nam, wapashe mashabiki wapande, wapate kujua mechi ambayo imekishamalizika muda mfupi uliopita ni Reims na Montpellier sare bila kufungana, Nimes na Nantes sare bao moja kwa moja katika ligi ya Uingereza Tottenham mabao manne dhidi ya Burnley. Uh, wakati katika ligi ya kule Ujerumani Mains uh, 04 wamefungwa na Augsburg bao moja kwa bao ni kushukuru sana Emmanuel Richard Makundi. Jukwa la michezo pia vile msikilizaji, popote ulipo, hadi wakati mwingine, panapo majali waniite Bonga Boli Michael Were Muhusia, nimwachie sasa nafasi Makundi. Nam, asante Michael Were kwa kutamatisha hivyo makala ya jukwaa la michezo jioni uh, hii ni kutakie jioni njema. Asante. Na mna na basi, nimkumbushe msikilizaji yale tuliokuwa nayo miongoni, ni pamoja na waasi, watu kumi wameuawa usiku wa kuamkia leo katika mashambulizi mapya ya waasi kule mashariki mwa DRC, na viongozi wa Sahara Magharibi watuhumu Umoja wa Mataifa kwa kushindwa kupata suluhu ya mzozo wa kisiasa kati yake na Moroko. Na msikilizaji, naona wakati fundi mitambo anajaribu uh, kurekebisha mambo <laughs> na kushukuru sana Michael Were na msikilizaji wetu popote pale ambapo ametegea sikio matangazo yetu. Tutakuacha hivi punde na kibao cha msanii Black Diamond akiwa anakuambia ibanoi. Ni msanii kutoka kule nchini Afrika Kusini. Fundi mitambo Vital Mugisho, vipi? kibao cha kwake Black Diamond uh, Ibanoi msanii kutoka kule nchini Afrika ya Kusini anatamatisha matangazo yetu kutoka hapa Nairobi nchini Kenya. Usikose kuungana nasi uh, katika matangazo yetu mengine kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu. Naitwa Emmanuel Richard Mukundi. Vital Mugisho alikuwa ni fundi wa mitambo. Michael Wer alikuletea makala ya Jukwaa la Michezo. Kwa heri na jioni njema.