Dakika 36 saa za Afrika Mashariki, wakati wa kupata makala ya jukwaa la michezo. Msikilizaji, mimi ni mpishe Michael Were mhusia Bonga Boli amewasili. Michael vipi? Mambo mazuri, eh, mwenzangu, kwa maana Hilary ngati, naona umeandamana na Joi. Uh, yupo Joi pamoja na Paul katika harakati za kunogesha mambo pamoja na wewe mwenyewe, kwa ajili manake, wewe ni kipa wa kutupwa siku zote, tunapiga na miguu zote kushoto na kulia <laughs> Namkaribu sana msikilizaji, popote ulipo katika jamhuri ya Kenya, ukanda wa Afrika mashariki na kati. Nazungumzia Uganda, sehemu za Rwanda. Vipi kule Entebbe ama uh, kule Kigali pia vilevile vile, kwa namna hali ilivyo. Vipi kwa upande wenzetu nchini Burundi, achiambani Tanzania, Malawi kule mm -hmm, nchini Zambia na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, maanake tupo hapa kunguruma kwelikweli, kipindi hewani ikiwa ni jukwaa la michezo naambiwa mbodo. Ah, mbona nasahau wenzetu kutoka Sudan, bila shaka ni sehemu ah, ya ya jukwaa la michezo. Na kabla ya kuzama zaidi, maanake leo hii tutazidi kuzingatia ama kuangazia michuano ya Euro inayoendelea eh, tuanze na mambo kadha wa kadha, ambapo AC Leopards na Gor Mahia za Kenya kukutana katika fainali ya FA ambapo timu hizo leo hii wametinga katika hatua za mwisho, baada ya kujitahidi kadwezo, wakapata ushindi kupitia changamoto ya penalti. AFC Leopards zikifurusha Equity Bank, lakini Equity, huku Gor Mahia ikilazimika kwenda sare tasa dhidi ya Bidco United, na mshindi akapatikana pia vilevile kupitia changamoto ya penalti. Ajoe, umekuwa ukifuatilia pambano kati ya Gor Mahia na Bidco. naam, tumekuwa tukifuatilia mechi hiyo, labda labda ni kurekebisha kidogo tu, bao moja kwa moja. Bidco imetoka nyuma ikapata ikakomboa bao moja. Tuzungumzie mechi ya Gor Mahia na Bidco kwa sababu ni mechi ambayo mechi ambayo Mm-hmm. Ni mechi ambayo ilikuwa ya kuvutia kwa sababu ukiangalia Gormahia eh, ni timu ambayo ina sifa kubwa sana katika mashindano haya kumbuka kwamba mara ya mwisho waliposhiriki katika fainali dhidi ya FC Leopards ambao wanaenda kukutana nayo ilikuwa mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Wakati huo ni Aron Shakava peke yake ambaye yuko katika timu hii sasa alikuwa katika, eh, timu hiyo kipindi kile, um, wamekuwa na nafasi nzuri, lakini sasa tuangalie jinsi ambavyo wameweza kufikia hatua hii. Eh, kumbuka kwamba wamekutana na Bidco ambayo pia si, si, si, si timu ambayo ni rahisi. Hii ni mara yao ya kwanza kushiriki katika ligi msimu huu na vilevile vile, vile ni mara ya kwanza kufika hatua ya nusu finali. Kwa hivyo inamaanisha kwamba ni timu ambayo ilikuwa nzuri sana katika katika karatasi na pia katika uwanjani. E, Bidco kumbuka kwamba walitoa Nairobi City Stars katika hatua ya quarter finali ama robo finali. Kwa hivyo watakapokuwa wakichuana na FC Leopards katika finali ya Julai nadhani kwamba itakuwa ni finali ya kukata na shoka kama ilivyo kawaida yao. Naam ni taratibu hizo ambazo uh, tunashuhudia katika malimwengu ya soka na hususan katika Uh, ligi kuu taifa nchini Kenya, maanake ili mtaji la shirikisho yule ambaye atakuwa anapata ubingwa ama atakayekuwa anaibuka kidedea ndiye atakuwa 13 hadi hivi sasa 2021 wana makali ya kutaka kuangalia kama watakuwa wawakilishi wa taifa la Kenya. Maana yake ukiangalia pale ndani ya ligi kuna ushindano mkubwa. Ukizingatia timu kama uh, Tusker Robert Matano pale anasema bado atakuwa yeye ndo atakuwa mwakilishi ndani ya Champions League barani Afrika. Kwa hivyo ukiangalia, hapa kwangu mimi nitasema ni nafasi nzuri sana kwa timu ya FC Leopards, japo katika mpambano huu atakayeamka vizuri ndiye atakayetinga. Julai 4, mara ya mwisho FC Lepas kinyakuwa ubingwa wa ligi kuu taifa ni mwaka 1998 na wakiwa na kocha mzawa kutoka jamhuri ya muungano wa Tanzania, Sandi Kayuni hadi wakati huo, ama ni takriban miaka ishirini na mitatu hawajadiriki hawajadhubutu, ama hawajabahatika kubeba ubingwa. Lakini wapili, kwa upande wa pili kwamba taji la FA angalau imewapa nafasi kwa ajili ya kukwea pipa na kupambana kimataifa zaidi. Hilary Ngati Uh, Lepadze Gor Mahia, tunazungumzia debi la mashemegi hapa ni debi la mashemeji lakini, kumbuka kwamba siku zote debi la mashemeji si debi pasipokuwepo mashabiki. Kwa hivyo kama utachezwa huu mpira utakosa ladha yake, na kumbuka kwamba kati ya hizi vilabu viwili, vilabu vya kijamii nchini Kenya, mshindi hupatikana kutokana na uwepo wa mashabiki. Kwa hivyo sasa, janga la korona limelemaza mambo mengi nchini Kenya, mashabiki hawaruhusiwi, ndio itakuwa mechi ngumu. Ni mechi ambayo vijana wa FC Leopards wanakwenda pale kujionyesha kwamba Gor Mahia siku zote amekuwa akitulemea, lakini sasa pia sasa tume pata tuone kama tutampiga ama tutampiga. Kwa sasa nasema kwamba huenda nimezungumza na mashabiki fulani wakisema kwamba kwa sasa Gor Mahia anaonekana kuwa mnyonge kidogo dhidi ya FC Leopards. FC Leopards anaonekana kwamba yuko pale juu, amepiga mechi zake vizuri, Gor Mahia amesuasua japokuwa ameanza kuinuka sasa hivi. Kwa hivyo itakuwa ni mechi ngumu. Kwa hivyo mimi sijui itakwenda vipi, lakini mimi nampa FC Leopards ushindi. Na tunasubiri fainali kujua itakuwaje. Upande mwingine ni kwamba mechi za kirafiki ziendelea kupigwa barani Afrika. Timu kadhaa zinajitahidi. Karwezwao Ajoo, umefuatilia maanake Tanzania wamekwenda wamepata ushindi wa magoli mawili sufuri dhidi ya Malawi. Ngome imetitigwa katika uwanja wa Mwalimu Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam, Tanzania. Malawi walikuwa wanatumia mechi hii kujinoa katika e, fainali za kombe la Afrika, e, Africa Cup of Nations. Kwa hivyo inamaanisha kwamba wamefanya maandalizi mazuri. Kumbuka kwamba e, timu ya taifa ya, timu ya taifa ya, ya, ya Tanzania wanatumia mashindano haya kujimarisha katika ule msururu wa orodha za FIFA. Kwa hivyo nadhani timu zote mbili zimetimiza zime, zime, zime, zime, zime wajibu jinsi ambavyo walikuwa wanatarajia kufanya unaendelea kusikiliza jukwaa la michezo uh, tukiutangazia moja kwa moja kutoka nairobi nchini kenya siku hii ikiwa ni jumapili ya tarehe kumi na tatu mwezi wa sita mwaka elfu mbili na ishirini na moja tupo vizuri nikiwa na hilary ngati pamoja na paul eh, katika ubora wake achiambali georgia joi tayari kabisa maanake wanatema madini wapendavyo lakini upande wangu ni kuongeza ubani tu kwa ajili ya kuipa ladha zaidi vipi uh, tunakita paul ndiyo. Vigogo wakutana katika mashindano ama mchezo wa French Open. Yupo kwa upande wa wanaume, hali ikoje? Uh, yupo Djokovic na yupo Stefano. Kwa hivyo hapo ukiangalia ni mchezo wa wababe japo uh, Djokovic amemwondoa Rafael Nadal wamezungumza sana kuhusiana na hilo kwa hivyo wanasema huenda hivi sasa katinga lake la kumi na tisa. Maana ukiangalia Roger Federer, ndiye alikuwa na 20, ndiye alikuwa mbabe katika mashindano haya. Kwa hivyo baada ya kuondolewa kwake hivi uh, sasa wanasema kwamba Djokovic huenda akawa anaelekea katika ushindi lakini huenda uh, tukashuhudia maajabu, maanake ukiangalia safari ya Stefano pia haijakuwa rahisi. Amewatoa watu kama kina Pedro Martinez na Kareno Busta ambao ukiangalia ndani ya orodha ya kumi bora wapo ndani. Kwa hivyo ukiangalia hapa huenda tukatokea tuka, tuka surprise sana maanake ukiangalia katika upande wa kina dada ilitokea vilevile, japo walioshiriki katika fainali walikuwa wote ni mara yao ya kwanza kwa upande wa kinadada baada ya Osaka kujiondoa, baada ya vile vile nani anatunua ndio kutanua mbawa zake kwa sasa. Barbora hivi sasa ndiye mshindi, maanake amemwondoa Anastasia. Kwa hivyo hivi sasa yupo na first grand slam, wanasema ni yake ya kwanza. Kwa hivyo walikuwa na, ni, ni watu ambao wameingia ndani ya fainali kwa mara ya kwanza. Vunja uli ubikra, asha kumsema, <laughs> tusema, <laughs> kila kitu na wakati wake ndio kwa namna hali ilivyo tunaendelea kupata mawili matatu kuhusiana na shughuli hizi pevu, manake nizamu sasa yetu sisi kuingia katika yale yote ambayo yale yanajiri ya maendelea barani Ulaya, mashindano ama michezo ama michuano ya Euro mwaka elfu mbili ishirini na moja hilari ngati Uingereza imepata ushindi japo tunasema kwamba ni ushindi mwembamba. Na, Muingereza imepata ushindi wa goli moja dhidi ya Koresha, lakini unajua kwamba siku zote ukianza michuano kama hizi, zile pointi za mapema zitakusaidia sana, yale magoli ya mapema. Unajua, inafika wakati kwamba inafika ile, wamesema kwamba it's gone to the wire, imefika mwisho. Sasa inabidi kwamba wana, wanaamua kupitia kwa magoli kwa hivyo kupata magoli kama haya mapema, japokuwa si vizuri kwa England ama Uingereza kupata goli moja, walikuwa wanatarajiwa kupata magoli mengi, lakini Koresha imeonyesha mchezo mzuri, kwa hivyo inaonyesha kwamba ni kipute kigumu. Hakuna yule ambaye ni mnyonge, na hakuna yule ambaye kwa sasa tatizo kwamba hanaweza akapata ushindi, lakini bado nafasi ipo, nafasi ipo. Ni kundi ambalo lipo na Czech Republic sawia na Scotland. E, katika harakati za kujitangaza na pia vilevile vile, e, wapo Croatia, mojawapo mataifa ambayo kusema la kweli yamekuwa na na sifa kubwa sana katika mwalimu wengi wa soka, maanake walimaliza katika nafasi ya pili katika dimba la dunia, mm -hmm. Wakipoteza dhidi ya Ufaransa ajoi George, tunazungumzia wajukuu wa malkia leo hii chini ya mwalimu South, uh, anaitwa Gareth Southgate. Southgate katika ubora wake ye mwenye ameipigia hii timu ya England licha kuwa walipoteza mwaka huu mzigo amewekewa begani. Mm -hmm. Na tuliona kabla ya mechi hii alikuwa na kikosi ambacho kilikuwa na wachezaji wazuri, asua katika wale wale ambao walikuwa na shiriki katika ligi ya Uingereza, walikuwa na msimu mzuri sana, hadi wakati fulani akashindwa amweke nani amwache nani nje. Lakini leo tumeona kwamba ame, ameanza na kikosi kizuri sana. Kikosi ambacho hata ukiangalia mechi hiyo katika kipindi cha kwanza, muda muda wa dakika ishirini hivi alicheza vizuri sana. Nimefurahishwa sana na Kevin Phillips ambaye amechangia katika eh, Naam, hmm. E goli star, star, star, Rahim Hame amecheza mchezo mzuri sana na ningekuwa ninge wale wa kutoa tuzo ningempatia man of the match, uh, ingawa tunazungumzia lakini kabla ya kwako eh, Paul tunazungumzia. uh-huh. uh, goli lake Rahim eh, ra, Sterling hmm. tunaangalia goli lenyewe kupatikana, mbinu na mfumo wa mwalimu na ubora wa mchezaji bila shaka ukiangalia ni mchezo ambao umewashtua wengi. Nilikuwa nazungumza na baadhi ya marafiki kabla ya kuingia studioni, na walikuwa wanasema kwamba imewashtua sana kwamba ameanza na mabeki wanne, walikuwa wanafikiri labda angeanza na mfumo wa mabeki watatu lakini lakini ukiangalia namna ambavyo amecheza mchezo ule, Gareth Southgate amekuwa na timu moja ambayo inajiamini sana. Ukiwazungumzia Croatia, sio timu ambayo utaichukulia hivi hivi tu, yale e, majina ya Vic Vic, ingekuwa wewe mhosi yupo kule, ingekuwa ni wewe Vic. <laughs> <laughs> kwa hivyo ukiangalia ni timu ambayo ni, eh, ni, timu hatari sana. Kwa hivyo ukiangalia kwa watu ambao wanasema Uingereza ina wachezaji wazuri, uh, Uingereza watu wanasema ina wachezaji wazuri sababu wamekuwa kiangalia sana ligi yao. Kwa Kifaransa wanasema ni setuni mpotee, yani mpira kule ni, ni watu wa kuleta wachezaji Hey. <laughs> Hey, hey. Kwa hivyo ukiangalia namna ambavyo Hilary amesema ni kitu kizuri sana kwa kuvuna alama tatu hata kama wamepata goli moja, lakini ushindi ni finyu sana. Lakini ukiwangalia baadhi ya watu ambao wamezungumza, mzungumzia frangil labad, wanasema ni ushindi mzuri, lakini kwangu mimi ni ushindi mwembamba. Naam, ni ushindi mwembamba, lakini kumbuka kwamba Raheem Sterling ametumia u, u, u, ilo goli kurejesha imani yake ama kurejesha imani ya kocha kwake. Kumbuka kwamba amefunga magoli kumi na tatu kati ya mechi kumi na saba ambazo amecheza katika taifa la England. Kwa hivyo unaona kwamba amejiweka mahali pazuri, kwa, kwa hivyo mkufunzi anamwaminia siku zote, mechi zikianza atakuwa naanza naye mm -hmm, lakini naambiwa kwamba ni goli lake la kwanza kabisa eh, katika mashindano ambayo sasa ni ya kiwango hiki mm -hmm na vilevile hawana vile historia ya kushinda mchuano wa kwanza ndani ya Euro. Asante sana. <laughs> na pia vile vile mwenzetu akiwa kule Burundi, kwa maana ni Muhirwe Aline, uh, ni mwandishi wa habari akiwa Bujumbura atakuwa naturushia mawili matatu pia vilevile vile kuanzia wikendi ijayo, kuhusiana na uh, shughuli ama uh, habari za michezo kutoka kule Burundi. Manake leo hii anasema uh, timu kadhaa zimecheza lakini hakuwa katika eneo husika kwa ajili ya kuandaa ripoti kamili. Mm, kwa hivyo tunaambia tuwasikilizaji wetu kwamba tuko vizuri, usipospikie refi alikufanyika uwanjani wengine <laughs> <laughs> <laughs> wanaiga kundi da, tunazungumzia kundi da England, Uingereza kwa maana hiyo na, uh, Jack republic Uh, Scotland na Croatia . Kwa hiyo mechi itakopigwa sasa ni kati ya Czech Republic na Scotland kesho, la kesho. Lakini katika kundi hili katika kundi yeah. mm hili -hmm. kundi da maanake mm -hmm. England wamecheza tayari wakapata ushindi dhidi ya Croatia mm -hmm. kwa hiyo wanaosalia ni Czech Republic dhidi ya Scotland leo, vita ni dhidi ya nani? tunayo Australia itakutana na North Macedonia baadaye, kisha uh, Uholanzi pambane na Ukraine katika mechi ya majioni, jioni, muda wa saa nne usiku. Kwa hivyo ni mechi za kukata na shoka mechi hizi mbili, kwa sababu ni mechi za kundi moja, ambapo mshindi aki, akipatikana aki basi ataongoza katika kundi hili. Hiyo um, ni kundi kundi cha, ya, cha. Kuna Austria Netherlands, kwa maana Uholanzi Uh, hmm. Chiambali Macedonia na Ukraine ajoi hapa, nani anapewa nafasi? Maanake wengine wanaonekana kwamba huenda waka, wakabezwa tu kutokana na wao wenyewe kutokuwa na labda pengine uh, uzoefu katika ngazi hii mm -hmm. Wengi wanaipigia upato sana Uholanzi kwa sababu wana kikosi dhabiti, kikosi ambacho kimekuwa kwa muda mrefu, kwa kipindi kirefu, kikosi ambacho pia kimeonyesha ukomavu katika mashindano kama haya. Kwa hivyo watakapokutana na Ukraine, eh, wengi wanasema kwamba ni wao ndio watabeba, watabeba, watabeba siku, lakini kumbuka kwamba katika mashindano haya, jinsi ambavyo mwenzangu alisema, uwezi, uwezi kujua mshindi ni nani, kwa sababu mm -hmm, uwezi kujua jinsi ambavyo eh, kocha anapanga kikosi chake kulingana mm -hmm, na, na pinzani kwa hivyo, e, tu, tusubiri muda ambapo wachezaji wataingia uwanjani na tuone nani at, at, at, at, at, atafanya kweli, um nasema hivi kwa sababu nakumbuka mechi ya jana, mechi ya Ubelgiji na Urusi. Urusi ambao walikuwa wenyeji wa mashindano ya Kombe la Dunia mwaka elfu mbili na kumi na nane hawakuonyesha makali yao jinsi ambavyo inastahili ina, ina katika uwanja ule, labda pengine watalaumu janga la korona. Paulo, tunazungumzia mechi za jana, maanake ametutekenya kiasi cha haja. Joi, maanake naona tayari muda unazidi kuyoyoma. Tunaangalia kuna Erikson Kristian alipata jeraha ama ali nadhani alipoteza fahamu uwanjani tukio lenyewe kidogo mm -hmm, nusura tukumbushe matukio ambayo yalifanyika miaka ya nyuma na mkumbuka Marc Vivian Foe kwa faida ya Indomitable Lions ya Cameroon, na pia vile vile Fabrice Mwamba wa Bolton Wanderers, kipindi hiko mwaka elfu mbili kumi na mbili wakipiga dhidi ya Tottenham Hotspur na wachezaji wengi wengine ambao waliwahi poteza maisha uwanjani ama wengine wakapona. Ni tukio ambalo kusema kweli ilikuwa na inatupa wasiwasi wapenzi wa mpira wa miguu. Ni tukio ambalo limerusha wengi sana roho, manake wakati ambapo alianguka zilizagaa taarifa sana kwamba ameaga dunia, kwa hivyo kila mtu alikuwa anaiona ni taarifa mbaya, lakini bado nadhani, na bado hawajatoa taarifa rasmi, lakini wamesema yupo na anaendelea vizuri kwa ajili ya kupambana kwa maisha yake. Kwa hivyo ni kitu ambacho kinashangaza na kinauma, na ukiangalia hata namna ambavyo uh, saikolojia wachezaji waliathirika wote, kusimama na hakuna kitu ambacho kinaendelea manake kama, kama ndani ya uwanja mchezaji ataumia na itamwadhiri mchezaji kisaikolojia, je, inapotokea katika hali ile ambao huwezi kujua dakika ijayo nini kitatokea? Nini kitatokea? Na baadaye mwenyewe alizungumza na wachezaji, akawaruhusu ama akawaomba rudii uwanjani hmm, mpambane, na walipoteza kwa goli moja sufuri dhidi ya Finland. Denmark wakati moja katika dimba la dunia ilipiga Nigeria magoli manne, mm. kwa moja mwaka elfu moja mia kenda tisini mm. na, Ajoi, na, na nane ngoma ikipigwa <laughs> <laughs> kule nchini Ufaransa France. Nakumbuka Joe, kipindi hicho, naam, nilikuwa darasa la saba. Achia hapo, vipi sasa kwa mwenzangu, ila ringati, Ubelgiji uh, ni timu ambayo inasifika sana unapozungumza Ubelgiji auwezi ukazungumza uh, pasi na kumtaja Romano Lukaku Kakuli, ambaye kitovu cha asili yake ni Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo Bakongolei mm -hmm. Wanafanya, <laughs> wanafanya kazi kubwa sana kusema la kweli, naam, wanafanya kazi kubwa lakini, unajua nimekwambia were michuano kama hii ni wale ambao e, kila mkufunzi anatumia zile silaha zake vizuri. Unasema kwamba weapons of mass destruction kwa kimombo. Kumbuka sasa, mtu kama Lukaku mkufunzi ata, anamtegemea katika mashindano kama hayo. Kwa hivyo anakuja hapa kuonyesha kwamba ubora wake kwamba nimekuja nikaibebe timu yangu nikaibebe taifa, taifa langu. Kwa hivyo siku zote unampigia unapocheza nyumbani ama unapofanya mambo yako vizuri, basi unatuzwa. Unapomzungumzia mchezaji huyo, wengi walimbeza sana, wakamlaumu wakamtupia cheche za maneno akipiga kwa faida ya Manchester, Manchester United, United, lakini baada ya kuingia mm -hmm. kule Inter Milan ameonyesha ubora wake, lakini wengi wanasema hakuwa anapewa nafasi ama hakuwa anajengewa ufalme kwa namna ya kupachia magoli akiwa uh, pale Old Trafford, wengi wamemtupia lawama, lakini kwa sasa mfumo unamkubali na anacheka na, na nyavu. Alicheza vizuri sana, mabao ambayo alifunga jana ni mabao ya hali ya juu, na kumbuka kwamba hata atakaposhiriki at, at, katika mechi ijayo atakuwa anategemewa sana katika safu ya mbele, kwa sababu hii golden generation ya Ubelgiji inamaanisha kwamba eh, Lukaku, Kevin De Bruyne, Eden Hazard ni wachezaji ambao wanaangaliwa kwa makini sana katika golden generation katika timu hii ya Ubelgiji. Naam, ma, wengine ambao watakuwa wanawajibika katika michuano hii ni Poland, katika kundi E sawi na Slovakia, Uhispania na Sweden, na kundi F ama imebeba, hey, imebeba zana za vita hapa tunasema <laughs> eh, vit, eh, mas, eh, Ufaransa, Ujerumani, Ureno na Hungary. Paul mambo mazito haya, angari hapa ana sababu zote ila kutusamee tu, manake yeye ndo anaonekana kibonde hapa, wengine wanaonekana. Unasema ni mchezo wa mabingwa manake, ukimzungumzia Ufaransa bingwa mtetezi, Ureno na Ujerumani ni watu ambao wana vikosi kwelikweli, ambavyo ni vikosi kila wakati vinaposhuka uwanjani, vina hari ya kufanya kwelikweli kweli. kwa hivyo hapa langu mimi nawapa jicha lakini Ureno na Ufaransa. Naona mjerumani akitusamehe. Wakina diego jota ni washukuru sana, wapambanaji Paul pamoja na joja Joy na Hilary Ngati, kwa muda wenu, ni tebonga boli Michael were muhusia hadi wakati mwingine, panapo majaliwa kwenye jukwaa la michezo. Kazi kwako. Kwa mana Hilary Ingati, na, na, na u, uere, tukimalizia tu yale mabao aliyofunga jana Lukaku, alisema kwamba mimi ama nina ninayatoa kwa sababu ya wanacheza eh, oh, oh, oh, wote amesema oh, kwamba yale magoli ni kwa sababu njema. Asante sana kwa kuongeza nama wakiondoka wanajukwa la michezoni, anaingia msanii Lavalava akimshirikisha Mboso, wasanii wametoka nchini Tanzania wanakuja na wimbo wao unasema basi tu. Anipiki, ashiki, nakishik. Anauliza, nani mwenzangu. Anajisimadata ete amepanda bei kunifanya nonoja hey. Najitumisha meseji mara mbilimbili, anafungua nasoma majibu haya rudi hey, hey, hey. Ila kwa WhatsApp beji zaonyesha tiki mbili, kujifanya jaona Nama, kibao basi tu chake msanii Lavalava akimshirikisha Mboso, wasanii wametoka nchini Tanzania. Kinatukamilishia matangazo yetu jioni ya leo. Mimi niseme shukran sana kwa fundi wa mitambo Colin Dhodhiambo, chini ya uangalizi wake Paul Baizi Emile, mimi nimekuwa Hilary Ngati, chini ya uongozi wake Emmanuel Richard Makundi, bila kumsahau mkuu wa idhaa Robe Minangua na wanajukwaa la michezo wote akiwemo Michael Were Mohusia na Georgia Joy. Kwaheri.