Dakika 36 baada ya saa 12 jioni, Afrika Mashariki ni wasaa wa kuelekea viwanjani. Wana jukwaa la michezo wapo studioni. Nam, asante sana mwenzangu Minslet Ijai. Popote pale ulipo msikilizaji, na kualika tena katika makala ya jukwaa la michezo jumamosi hii. Mimi ni Victor Abuso na kama kawaida ninaungana na wenzangu Michael Were uh, maarufu kama Bonga Boli, lakini pia Paul Zioki. Wote anakaribisha sana katika jukwaa la mchezo Jumaa mosi. Natumai kwamba mmekuwa na wakati mwema sana viwanjani wiki hii wiki hii. Mm, tunashukuru mm. Mambo ni mambo ni shwari. Naam, siku zote ukipata pumzi Nashukuru Mwenyezi Mungu, kweli kabisa. Tuna mengi ambayo tumekuandalia msikilizaji anaotokea barani Afrika na kuingineko duniani. Bila shaka kwa sasa macho yote na masikio yapo kule katika mataifa ya Ulaya. Uh, ni wiki ambayo michuano kadhaa ya soka imekuwa ikichezwa kutafuta taji la taifa bora mabingwa kule bani Ulaya, Banulaya, tuna tathmini uh, hilo kwa kina, lakini tuanzie katika eneo la Afrika Mashariki kule nchini uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Imekuwa ni wiki ambayo uh, Rais wa shirikisho la soka nchini humo uh, Fekofa Constantin Omari ametangaza kujiuzulu nafasi yake uh, ame kuwa akiongoza soka katika nchi ya DRC kwa muda mrefu sana, miaka kumi na nane, Bwana Were, sio muda mfupi amekuwepo kwa muda mrefu. Unapomtaja Constant Omari unazua kumbukumbu za a, nguli ama seme mm, kwamba mbuyu ambao uliangushwa Isa Hayatu, ambayo alikuwepo hapo kwa takriban miongo mitatu eh, katika uongozi wa shirikisho la kandanda barani Afrika, na alikuwa ni mmojawapo wa wale ambao tunasema kwamba ni makamu wa rais wa Isa Hayatu. Kwa hiyo ni mtu ambaye amejua ujanja wote, zile siasa zote katika uongozi wa shirikisho la soka barani Afrika na aliwezesha kwa mafanikio makubwa pia vilevile the Leopards ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo kufanya vizuri katika michuano ya CHAN. Kwa hiyo sijui, barani Afrika watu wajiuzulu, lazima mm. tuchimbe zaidi kujua ni kwa nini anajiuzulu. Ni kweli, maanake sio <laughs> sio kawaida ya viongozi wetu hapa barani Afrika kujiuzulu. Ukiona mtu anapokiacha kiti basi, uh, kuna moto ambao unawaka ndani yake. Alisema mwezi Machi kwamba angejiuzulu mapema, lakini alikuwa na kazi kubwa ya kuhakikisha kwamba timu uh, timu ya taifa la upa inapata kocha mpya lakini pia la pamoja na sababu, timu taifa DRC imekuwa ikifanya vibaya katika siku za hivi karibuni, imekuwa ikifanya vibaya, imeyumbishwa katika michuano ya klabu B ya kufuzu, ya kufuzu mm, dimba la bara Afrika, uh, dimba la dunia, licha kuwa na wachezaji wengi, hata wengine wapo katika mataifa nje. Unapozungumzia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kihistoria ni kwamba ilikuwa ni timu ya kwanza. Hata hivyo, eh, kwa mujibu wa takwimu ama historia kwamba walifika katika dimba la dunia kwa mara ya kwanza, na kipindi hicho wakiitwa Zaire. Na kwa sasa ukiangalia vizuri, wapo wachezaji wengi sana wanapigia mataifa ma mengine hususan eh, barani Ulaya unazungumzia Lukaku, kitovu cha asili yake jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Ukiangalia mm -hmm. vizuri Fabrice Mwamba zamani akipigia Bolton Wanderers, kitovu cha asili yake ni jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. yeah. vivyo yeah. hivyo, kwa upande wa tunamzungumzia Claudio Makelele zamani akipigia Chelsea na kadhalika, pamoja na timu ya Ufaransa. Kwa hiyo ni nchi ambayo ina utajiri mkubwa, sio madini pekee, bali ni mm -hmm. watu wenyewe pia vilevile katika ubora wao, lakini fujo fitina ambayo imewekwa pale kidogo imeyumbisha utimamu na mwongozo ulio bora kwa faida ya mpira wa miguu. Lakini kumbuka, iwapo angerekebisha katiba kidogo na kuruhusu uraia pacha, basi mambo angekuwa afadhali. Nam, Constantin Omar aliwahi kuhudumu pia kama rais wa muda wa shirikisho la soka bara Afrika uh, kati ya mwezi Novemba mwaka uliopita uh, nakamaliza Januari mwaka elfu mbili na ishirini na moja uh, baada ya Ahmad Ahmad kupata changamoto ya hatuma za ufisadi na ameondoka wakati shirikisho la soka nchini DRC linampanga uh, kumpata rais mpya wa soka itakapofika mwezi Disemba. Naam, bila shaka tunawatakia wapenzi wa soka, uh, uh, wa soka kule nchini DRC kila laheri baada ya kuondoka kwa Constantino Mara ambaye ana uh, miaka sitini na tatu, amehudumu kama kiongozi wa soka nchini humo kwa miaka kumi na minane. Na katika nchi jirani Rwanda ni kwamba ligi kuu ya soka imeingia kwenye hatua ya mwondoano Wakati huu klabu ya APR na AS Kigali zikionekana kuwa katika nafasi kubwa ya kushinda taji hilo. Uh, naye kocha wa Rayo Sport Guy Bukasa wiki hii ameachia kazi ama amejiuzulu uh, baada ya timu yake kufungwa na APR bao moja kwa bila. Uh, tupate ripoti ifuatayo kutoka kwa mwanamchezo wetu Christopher Karenzi akiwa jini Kigali. Ligi kuu ya soka nchini Rwanda inachezwa mara mbili kwa wiki ili kuhitimisha mapema ligi inayochezwa kwa mfumo wa makundi. Nimeongea na mashabiki wa timu ya APR na IS Kigali, Karangwa Jackson, Rutajengwa Justin, pamoja na Fazili Claude, wanatoa maoni yao. Kusema wakweli, hii timu yangu ya APR mimi, baada ya kuifunga Lin Sport nilifurahi sana. Hivi ni kusema kwamba sisi IS Kigali tuko sambamba, lakini IS Kigali inatuzidi bao moja kwa vyote vile sisi tunaomba Mungu tuitandike mabao na maline mabao kama nne. APR utawafanya juu chini, ili wezi pata ushindi wa mabao mengi katika mechi ambazo zimebaki. Kwa mtazamo wako, ligi ya mwaka huu Yeah. Kuna timu nane bora na timu zingine nane ambazo hazitai kushuka daraja. Ulionaje ligi ya mwaka huu? Ah, sasa hii ligi ya mwaka huu kweli imeleta changamoto katika timu za hapa Rwanda sababu walikuwa hawajazoea kucheza kwenye makundi. Mimi ni Fazil Claude mshabiki wa AS Kigali timu kali ya hapa mjini Kigali. Ninafikiri tutashinda. Tutashinda mechi mbili uh, kuanzia kwa Bujesera. Unajua, Bugesera ni timu ambayo haiko kwa fomu yake, na tutamalizia kwa polisi. Kuhusu mechi kati ya Rayon Sport na APR iliyopigwa Jumatano wiki hii, imesababisha mkufunzi wa Rayon Sport raia kutoka DRC Gui Bukasa kuacha kazi kwa hiari yake. Rutajengwa Justin anatoa mtazamo wake kuhusu kung'atuka kwa kocha huyo Bukasa. Kwa mtazamo wangu, nimeona ni, ni aibu aliyokutana nayo ya alikuwa anategemea ushindi kadri ya alivyokuwa anategemea, yani amepata matokeo tofauti na yale aliyokuwa anategemea. Sasa ikachukulia na mechi ambazo amecheza hapo mwanzo kama mechi tano hivi hajapata ushindi na mechi ya sita ametandikwa. Ikumbuke kwamba ligi kuu ya soka nchini Rwanda msimu wa 2020 2021 ilianza Mei mwaka huu tofauti na ligi za ukanda huu kutokana na janga la Covid 19. Kristofa Karenzi, jukwaa la michezo Nam, asante sana Christopher Karenzi kwa ripoti hiyo kuhusu namna mambo yalivyo kwenye ligi kuu ya soka uh, nchini Rwanda. Kama ulivyosikia ni kwamba baada ya korona kuja, uh, bwanapole ikabidi uh, timu zipangwe kwa makundi, uh, ili mambo yaende Uh, ni kila hatua kupiga kuangalia kama basi watakuwa na mtu ambaye atakuwa anawawakilisha katika mashindano ya bara Afrika. Maanake hivi sasa ukiangalia katika nchi nyingi, hili janga la virusi vya korona limeyumbisha michezo kwelikweli. Ukizungumzia uh, taifa la Kenya, walisema kwamba uh, wakati ambapo itafika kaf wa ita, wa, uh, waitishe mtu ambaye atakuwa anawashirikisha basi Uh, itakuwa ni timu ambayo itakuwa inaongoza. Kwa hivyo ukiangalia katika shirikisho la mchezo wa soka nchini Rwanda kufanya hivyo basi, uh, wanataka kuharakisha ndo wapate mshindi katika ligi. Naam. Na vipi uh, hivyo wanavyofanya kule nchini Ethiopia? Maana maanake mm, wanasafiri katika mji mmoja wanakaa pale kwa muda wa mwezi mmoja mm -hmm, baada ya kupiga nadhani ndani ya, ya majuma mawili matatu tena wanasonga kwenye e, mji tofauti Bahir Dar, e, kuna Hawassa kuna Addis Ababa, na kadhalika. Naam, kule nchini Tanzania kamati ya uchaguzi wa shirikisho la soka TFF wiki hii ilitangaza majina ya ugombea watatu watakaowania urais wa shirikisho hilo. Uchaguzi utakaofanyika tarehe saba mwezi wa Agosti kule uh, jijini Tanga. Na watatu hao ni pamoja na rais wa sasa Wallace uh, Karia, Evans Mgeusa na mwanamke wa pekee hawa amniga bila shaka were, wakati kama huu kule nchini Tanzania, a kuna hali ya mshike mshike kuhusu nani ambaye atashinda uchaguzi wa urais kwa tathmini yako, nafikiri kwamba waleshakaria na nafasi ya kurudi tena. Uh, ha, ha, ha, hakuna mjadala hapo mm. Yani ni mambo <laughs> ni wazi tu kama meno ya ngiri, manake yeye mwenyewe ni mzoefu, amekuwa kwa muda mrefu, na wametumia vigezo maalum kwa ajili ya kumpata ama kuwapa idhini wahusika ambao watakuwa wanapigania nafasi hiyo. Kwa hiyo yeye mwenyewe ni mzoefu, amekuwepo hapo kwa muda mrefu na ana vigezo vyote ambavyo vinampa nafasi ya kuendelea kuhudumu kama akiwa rais wa shirikisho la mpira wa miguu nchini Tanzania. Kumekuwepo na tetesi chungu nzima kwamba amevuruga baadhi ya mambo, kubwa zaidi ni kuhusiana na Um, debi dabi la, la Karioko kutibuliwa na ikawa sasa narushiwa mzigo wa lawama kwamba alikana kwamba aliinfluence, ali alichochea, ama alihusika pakubwa katika kutibua pambano lile. Kwa hiyo yeye mwenyewe anaamini kwamba alifuata taratibu ambazo zimewekwa, kisa kisa na maana serikali ilikuwa labda pengine wakuu, uh, ama viongozi wa serikali walikuwa wahudhurie ngoma na sasa <laughs> kwa ujanja ujanja akawachia bodi ya ligi <laughs> mzigo wa lawama, lakini yote tisa kumi, ni uchaguzi sasa. Itategemea wale wajumbe ambao wametuikwa majukumu kwa ajili ya kuchagua uh, viongozi ama kiongozi kwa maana rais wa shirikisho. Je, wamewekwa vizuri hotelini ama watakuwa wanakuja kwa ajili ya kutekeleza majukumu yao? Uh, kiweledi zaidi kwa maana patriots, kumekuwa kwa na tetesi kwamba kuna mgombea mmoja ambaye anawakilishwa na wajumbe kadhaa. Kwa hivyo ni uchaguzi ambao bado tunasikia maneno maneno kwamba huenda kuna mtu ambaye yupo kwenye uh, uchaguzi huu ambao ambaye bado ana wajumbe wengi zaidi ya wale watu wengine ambao wanawania. Kwa hivyo ukiwazungumzia hapa, vile vile kuna bunge tariba, bas na, uh, kuna tembea ile hali. Kwa hivyo ukiangalia angalia katika tamaduni zetu hapa barani Afrika, kumwondoa rais aliyo madarakani ni changamoto, ni changamoto lakini, unakumbuka kisa cha mtangulizi wake mm, e, Malinzi, e, Jamal Jamal Malinzi. Jamal Malinzi alisota gerezani kwa muda, lakini baadaye akaachiliwa. Wakina Oscar Oscar, mwanahabari mm, alijaribu lakini akatupwa nje. Ni kweli, walianguliwa katika safari ya kuwania urais <laughs> kwa sababu ya kile ambacho TFF anasema kwamba hii kamati ya uchaguzi hawakukidhi Uh, viwango mbona, mbali na Oscar Oscar, kama alivyosema uh, mwenzangu Ali Mayai, lakini pia kuna mwanahabari wa siku nyingi kutoka kule nchini Zanzibar Ali Sale, pia alikuwa amejaribu kuomba nafasi lakini mambo yakawa ni mazito. nam nchini Kenya kwa siku tatu kumekuwa na majaribio ya wanariadha nchini humo ambao wangependa kushiriki kwenye eh, michezo ya olimpiki ambayo Uh, itaanza jijini Tokyo nchini Japan. Na wewe, uh, naona orodha imeshatoka hapa ya wanariadha ambao uh, watafuzu kakundi nchini, nchini Japan, na kuna majira makubwa makubwa yapo hapo. Uh, unapozungumzia Kenya, mm -hmm. Hii uh, ni taifa ambalo imetoa wanariadha wa, wa wengi tangu miaka ya giza hiyo, miaka sema hamsini mm -hmm. sitini na kadhalika, unakumbuka kina Kipchoge ke, ke, na ki, kubwa zaidi majuzi tu, kwa mara ya kwanza Kenya itakuwa ama mara ya pili baada ya takriban miongo tano hivi itakuwa na wakimbiaji ama wanariadha ambao watakuwa nakilisha a, uh, taifa hili eh, katika mbio za mita mia moja mm, zile mbio fupi eh, fupi mm -hmm. kwa maana Ferdinand mm. eh, pamoja na Marco Tieno unaona mm, wamefuzu wamefuzu maanake waliandikisha muda wa uh, sekunde kumi nukta mbili na sekunde kumi, nukta tano a, Ferdinand Omanyala na Mako Tieno Onyango, Faith Kipiegon mbio za mita alfu moja mia tano na pia vilevile Kimoror ambaye ni half marathon. Kwa hiyo ni majina ambayo yapo, ukiangalia vizuri, yupo Helen Siombua kwa upande wa kinadada na mbio za mita elfu tatu uh, kilomita 20 yupo Emilingi, kwa maana ile walking race kutembea ni kwa kasi ama ni kwa... Ni kwa kasi bila shaka, bado eh, eh, <laughs> kuna sheria nyingi sana. Eh, kuna Julius Yego, kwa maana urushaji wa Sagai sio mkuki <laughs> <laughs> Sagai. Eh, Sagai, eh, na hiyo kuna, kuna pia vile Uh, mbio za mita mia nne steeplechase, Kenya inajulikana pakubwa kwa maana ya viunzi na na kidimbwi cha maji, ukiangalia kuna Abraham Kibiwot, Leonard Bett pamoja na Benjamin Kigen na hili ni, eh, ni, ni mbio ambao kusema la kweli wa Kenya wamefanya vizuri sana katika mashindano ya Olimpiki kwa muda mrefu, lakini walipoa kidogo mwaka elfu mbili na nne iwapo sijakosea, eh, kule Athens Ugiriki. Lakini kwa upande wa marathon, mbio za masafa marefu, kuna Eliud Kipchoge, Eliud Kipchoge yupo Amos mm-hmm, Kipruto na Lawrence Cherono, uh, labda, Paul, unapomwangalia Kipchoge huyu ndiye nguli wa mbio hizi kwa sasa e, ni kweli mm. Na vilevile bado wanaziwagumza kuhusu umri wake, anasema kwamba umri wake umesonga. <laughs> Lakini bado anaendelea kuonyesha kweli kwamba anaweza. Alikuwa ni miaka thelathini na nne wakati ule alishinda yale mashindano, alikimbia chini ya namba, na mbio za mita mia nane wapo wanadada ambao wanaziparakasa kwelikweli wanazitimka pamoja na Emil Cherotich. Kwa hiyo Kenya inakubalika, lakini na watakuwa wanapata ushindani mkali kutoka kwa majirani na pengine kule bila shaka imekuwa ni ushindani mkali kati ya Kenya, Ethiopia, Eritrea katika hizi uh, mbio ndefu. Tutaona mambo yatakavyokuwa. Muda wetu unakwenda sana uh, kabla ya kuangazia Euro, uh, Afrika, uh, leo hii, uh, michuano ya Euro, tuangazie tu kinachotokea barani Afrika leo hii. Michuano ya nusu fainali kwa nia taji la klabu bingwa barani Afrika inaanza kuchezwa kuanzia jioni ya leo, Ilikuwa ni saa moja jioni, saa za Afrika Mashariki. Wydad Casablanca watamiana na Kaizer Chiefs ya Afrika Kusini, Esperance de Tunis ya kule Tunisia na Al Ahly ya Misri. Wydad Casablanca dhidi ya Kaizer Chiefs inakaa kama ndio safari ya mwisho kwa Kaizer Chiefs. Manake ukiangalia Kaizer Chiefs, ana rekodi nzuri wakati ambapo anaenda kucheza ugenini akiwa ameshinda mechi moja peke yake. Timu hizi mbili zimekutana katika hatua ya makundi Kaizer Chiefs akipokezwa magoli mane kwa bila. Kwa hivyo hii ni hatua ya mwisho kwa Kaizer Chiefs. Yote eh, Esperance ya Tunisia dhidi ya Al Ahli, Al Ahli anajaribu kila awezalo. Piso Mosimane anajaribu ku-retain, manake amesema kwamba yeye anashinda kwa ajili ya mashabiki. Kwa hivyo ukiangalia Esperance ya Tunisia ajapo katika hatua, um, nne ambazo wamekutana, bado Al Ahli ameibuka mshindi. Ukiangalia rekodi ya nyumbani ya Al Ahli hajakuwa mzuri wakati anaenda kushiriki mechi za ugenini, lakini hili bado alimwondoi Esperance Tunisia katika mashindano haya. Kwa hivyo mchuano wa kuangalia zaidi ni Esperance ya Tunisia dhidi ya Al Ahli waida dhidi ya Kaiza Chis, mambo ni kwisha nam, tutaona <laughs> baada ya dakika tisini za mechi za leo. Na uh, kwenye ujumbe wetu, kwenye ujumbe wa Facebook wasikilizaji wametuandikia hapa. Asante sana Jean uh, Dieu Kafindo unasema unawatakia Wajerumani kila laheri kwenye mechi inayokuja ya kuwania taji la Euro. Uh, Ujerumani tutacheza na Ureno kuanzia saa moja jioni saa za Afrika Mashariki. Tutazungumzia hilo muda usiokuwa mrefu, lakini pia Josef Kataya Abubakar, ukiwa kule Kakera DRC, unasema kwa kweli umefurahia sana kujiuzulu kwa Constantin Omar, rais wa shirikisho la soka uh, kule nchini DRC. Asante sana kwa ujumbe wako na were uh, muda unakwenda sana lakini, tuangazie tu kwa kifupi kinachoendelea uh, kule bara Ulaya. Tulikuwa tunatazama mechi uh, kati ya Hungary na Ufaransa uh, mechi imekwisha A moja moja, mm, wamelazimisha sare wakiwa nyumbani Hungary, na kile ambacho kimewapa e, motisha ni ule umati mkubwa wa mashabiki ambao wamejaa kweli kweli, takriban elfu sitini na tano hivi, na wamecheza kiume, kusema la kweli, wamepambana kadri zao kupata goli dhidi ya mabingwa wa dunia, kwa maana Ufaransa sio jambo dogo. Labda ukiangalia takwimu, imekuwa ni ndoto kwao kupata ushindi, lakini sare, kwa mtazamo wangu, ni sawa na ushindi, na yeah, ndio sababu Wakapagawa, kiasi cha haja baaya kutokana wao wenyewe kuandikisha sare dhidi ya miamba wakina Ngolo Kante wakina Mbappe katika ubora wao Giroud. Ni timu e, ambao kusema kweli imesukwa na imekamilika Ufaransa. wali fungwa, wali fungwa kwa upande wangu Ufaransa walibanwa kimchezo katika mechi ya kwanza. Ufaransa walifungwa walifunga Jerumani bao moja kwa bila, walicheza kimataifa zaidi, maanake ilikuwa ni miamba wawili wakikutana, unakumbuka ni, ni miamba ambao wametawala dunia kivita, kisiasa, mm-hmm. Lakini sasa unaingia kiuchumi na katika masala mas ya michezo, kwa hiyo ushindi wa Napoleon wajukuu hawa Napoleon Bonaparte <laughs> dhidi ya, uh, ya Adolf mm. Hitler mm -hmm. Bila shaka ni fahari kubwa nam bila shaka waliuliwaliangusha wali wali wali ukuta <laughs> ukuta Berlin <palimu. laughs> <laughs> lakini kwa saa moja bwana uh, nzio kitakuwa na mechi nyingine kati ya Ureno na Ujerumani na Uhispania na Poland saa nne usiku uh, mechi dhidi ya Ureno na Ujerumani ni mechi ya kuangalia na ni mechi ambayo itakuwa na umuhimu kwa timu zote mbili. Ureno akishinda mechi hii basi atakuwa anaingia ndani ya hatua ya kumi na sita bora. Kwa hivyo ukiangalia angalia hapa, naye Mjerumani, Mjerumani ni mechi muhimu kwake, asiposhinda hii basi ameaga mashindano haya. Kwa hivyo ni mechi ya kuangalia, hila Ureno atakuwa na mkono wa juu ba baada ya kuipiga Angarei magoli matatu kwa bila katika mechi ya kwanza, ila alikutana na mtu ambaye alikuwa anaonekana kama kibonde, lakini leo amesema sio kibonde, maanake amedirisha ame hilo dhidi ya Mfaransa. Naam, na wadarisi wa soko wamekuwa wakisema kwamba uh, kundi hili la F lina ushindani mkubwa sana kwa sababu ukiangalia hadi sasa timu ya taifa ya Ufaransa wanaongoza kwa alama nne, Ureno na alama tatu. Ureno ndio mabingwa watetezi wa taji hili. mm -hmm. Hungary na Ujerumani uh, wanavuta mkia huku nyuma. E, ni kweli maanake, ukiangalia kikosi cha Ufaransa namna ambavyo were amesimulia ni kikosi ambacho kinajiweza. Ukiangalia vilevile kikosi cha Ureno ni kikosi ambacho kina majina makubwa na vilevile kikosi cha Ujerumani, na hata ukiangalia wakishuka uwanjani, namna ambavyo wanajituma ni vikosi ambavyo vinajiweza. Kwa hivyo ni kundi ambalo lina ushindani mkubwa na hata uki, ukiangalia kwa sasa namna ambavyo wamesimama unaona ushindani wenyewe. Naam uh, Waire, mechi kati ya Ureno na Ujerumani inakaribia kuanza uh, katika uwanja wa Allianz Arena. Unafikiri mambo atakuwa vipi? Sio mechi rahisi kwa mtazamo mm. wangu. Kumbuka Mjerumani yupo nyumbani na mbele ya mashabiki, ana kila sababu ya kuandikisha ama kupata ushindi dhidi ya kimojawapo na kikosi ambacho ni bora zaidi katika michuano hii. Unapozungumzia Ureno wajukuu wa Vasco da Gama mm -hmm, kila idara kimekamilika. Ukiangalia safu ya ulinzi, ukiangalia walinzi wa kati na walinzi wa pembeni kulia, kushoto, angalia idara ya kati kwa namna jinsi wanavyotawanya mipira na kuzuia, angalia mikimbio kutoka pembeni, angalia umaliziaji, kuna Cristiano Ronaldo mnyama, anaandikisha tena rekodi katika chati ya ufungaji vipi, pia vile, kwa Diego Jota na kadhalika. Kwa hiyo mm -hmm. Nutaonakabat no, mbaya sana mda etuusukuana hayo tu enye jukwa la mchezo. Asanteni sana Michael Were Mhusia, bonga boli na Paul Nzioki kwenye makala ya jukwa la michezo Juma mosi hii kabisa, tukuache na burudani ya muziki kibao ni waze mwana muziki Ruby akimshirikisha The Mafik kutoka kule nchini Tanzania. Na hiyo msikilizaji, ni mwanamuziki Ruby akimshirikisha The Mafik kutoka kule Tanzania, ni na kibao ni wazi. Wanatamatisha namna hiyo matangazo ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Victor Abuso kwa niaba ya mwenzangu Mizlet Jai aliyekuletea habari za dunia. Uh, funi mitambo jioni ya leo ni Collins Saudhiambo akiwa na Paul Emil. Kwa heri kwa leo kutoka hapa Nairobi.