Makala ni muziki jumaa, mpenzi msikilizaji Radio France International. Hii leo namzungumzia mwanamuziki kutoka nchini Rwanda, anafahamika kwa jina la kisanii kama Medi, lakini jina lake halisi ni Medard Jobert Ngabo <tipedicata> Medi amezaliwa mwaka 1989 nchini Burundi ambako alianza shule la msingi nchini humo, na baada ya mauaji ya kimbari ya mwaka 1994 ndipo alirejea nchini Rwanda na kuendelea na shule katika shule la msingi la Saint Joseph lililopo Kichukiro, na baadaye akasoma katika shule ya sekondari la La Colombiere ambako akiambatana na wenzie kama vile The Ben Nicola na Lik wakaunda kundi lililoitwa Justified, lakini kwa muda mfupi tu kundi hilo likasambaratika baada ya baadhi ya memba kujikita zaidi katika shule. Baadaye Medi alianza karia yake akiwa ya mwenyewe, na ambapo mwaka 2008 alitoa kibao chake Ngiri Rubunu ikiwa na maana nifanyie utu, kibao ambacho kilijizolea sifa tele na ambacho kilifuatiwa na kibao kingine Akaramata. Katika kibao hiki Akaramata, Medi anazungumzia ndoa ya watu wawili walioungana na maisha. Aprili mwaka 2009 akatoa ngoma yake nyingine iliyoitwa Amayovera yani miujiza ambayo ilivunja rekodi na kupendwa sana nchini Rwanda na hata kwa raia wa Rwanda waishio nje ya taifa lao, ama diaspora. Wimbo ambao umo katika albamu yake iliyotoka Disemba 24 mwaka 2009. Haya, Amayovera na Medi. katika mmoja miongoni mwa mahojiano ya mwanamuziki huyo wa miondoko ya R&B ambaye anaishi nchini Marekani kwa sasa ameeleza kwa nini anaimba nyimbo za kihisia hususan hisia za mapenzi. Medi anasema katika maisha yake alikulia katika mazingira magumu baada ya wazazi wake kuachana, jambo ambalo limeendelea kumrejea kilini mwake maisha yake yote. Msikilize katika kibao hiki anakwambia dhaumu si mbura. Katika kibao hiki anazungumzia kuhusu msichana aliyekuwa naye mapenzini, baadaye penzi likapata mtihani, msichana akaondoka na kuwa na mtu mwingine. Lakini hapana, umweleza mpenzi wake kwamba mpenzi aliye naye ana pesa nyingi kweli, lakini haamini kama ana mapenzi ya dhati naye. Kibao hiki bila shaka kikufurahishe wewe ambao unatusikiliza wakati huu. Agosti 26 mwezi uliopita, baada ya kukaa huko Marekani kwa takriban miaka saba hivi bila ya kukanyaga jijini Kigali, Medi aliwasili jijini hapo kwa ajili ya mzunguko mrefu wa tamasha na ambapo yanatarajiwa kwamba atazunguka nchi nzima. Mapokezi yake yalikuwa mazuri kiasi kwamba mwenyewe anasema hapa kwamba hakuamini alichokiona. Ukuna, kile ninachoweza kuwaambia ni kwamba hadi sasa sijaelewa vizuri, maana imezidi kipimo kiasi kwamba nimeshindwa kueleza, ila ukweli ni kuwa nimeridhika kuona idadi kubwa ya watu kama hawa wanakuja mbele yangu kunihoji maswali. Ni jambo la kupongeza sana kimuziki peke yake jukwani bila kumshirikisha mwanamuziki yoyote wa Kigali. Septemba 2, Medi aliwaacha hoi wapenzi wa muziki jijini hapo, ambapo watu walifurika kwa wingi katika tamasha hilo. Slowly ndiyo ngoma yake mpya kabisa ambayo nao pia inafanya vizuri kwa sasa katika maeneo mbalimbali. Medi ni miongoni mwa wanamuziki waliofanikisha kukita mizizi nchini mwao wakiishi nje ya nchi. Hata hivyo amekuwa na ushirikiano na wanamuziki wenzie kama vile The Ben, Kitoko, mwanamuziki ambaye hivi karibuni alishirikiana naye katika kibao Sivyo, ikiwa na maana sivyo. Kibao hiki pia kinazungumzia mapenzi ya wawili yaliyoingia dosari baada ya kuwepo kwa taarifa kwamba amemwacha mpenzi wake. Hapa anajaribu kumbembeleza mpenzi wake na kumwelezwa kwamba hakuna mwingine anayemuona wa kumzidi, Haya, mpenzi msikilizaji, kama una lolote tuandikie kwa Instagram kwa kuandika bili underscore bilali, na hadi hapa sina la ziada mpenzi msikilizaji, langu jina ni Ali Bilali na kutakia Ijumaa mubarak si.