kala ni muziki, Jumaa mpenzi msikilizaji, Radio France International. Mimi ni Ali Bilali, leo studio niko na msanii wa kike. Bila shaka ningependa mwenyewe wa aweze kujitambulisha jina lake. Karibu. Ok, wananiita Pamela Dafa, kwa jina la kisanii wanaita oh, pamd au Pam Dafa Hitmeka wa nimempata kwa sababu hiyo ndio ngoma ambayo imenitambulisha katika tasnia ya mziki hapa Tanzania. Karibu Radio France. Asante sana. Ni mara ya kwanza unatembelea studio zetu bila shaka. true That, ni mara ya kwanza pia na nimefarijika kusema ukweli. Kweli, kabisa. Mm -hmm. Na tufahamishe hasa kuhusiana na muziki wako, sasa hivi umefikia kwenye hatua gani? Uh, naweza nikasema mziki umefikia hatua nzuri kabisa, kwa sababu kama unavyojua, unapoanza biashara, kwa sababu mziki ni wa biashara, unapoanza biashara mwanzoni kabisa vitu unaona changamoto ziko nyingi, unashindwa kufanya kitu kingine. Lakini sasa hivi mpaka nimekomaa, nimefanya nyimbo karibia tano, sasa hivi naona basi mziki wangu umekuwa mkubwa, mm, kwa sababu watu wengi wanaosupport. Unasema kwamba mziki biashara, lakini tumeshuhudia wasanii wa, wa, wa wengi wa kike anapoanza muziki kama hivi mafanikio mwanzoni tu na moja kwa moja anaachana na, na biashara hii ili kwa kulipoje? Uh, ni kwamba wanawake wengi huwa wanakosa confidence mwanzo wanapoanza na kama alikuwa na mpenzi alafu mpenzi akawa na wivu, basi itapelekea yeye aache ile kazi. Changamoto ziko nyingi sana, na kingine kutokujiamini. Lakini kama wewe kweli unajiamini, natoka unatoka huko, unajua kabisa kuna kitu unachokifanya kwanzia wenu, na ile moyoni mwako umekiweka moyoni kama nilivyofanya mimi. wengi wanaweza wakasema mapamu tulimsikia mara moja, lakini hii ni nyimbo ambayo imepokelewa vizuri sana, yaani sana sana sana, sana, sijategemea kwamba ingepokelea hivi, ukizingatia saizi kumekuwa na changamoto nyingi nyingi. Mara ukiachia nyimbo, kuna hiki kinatokea, kwa hiyo mziki ulikuwa mgumu, lakini hii imepokelewa vizuri. Ina kama wiki moja sasa hivi, lakini kila anapopita katika maboda boda anaisikia, nikipita wapi naisikia. Ni ngoma ambayo watu wamepokea vizuri na ni nyimbo ambayo ni nzuri, ina ujumbe ndani yake kweli labda uh, mazingira wimbo wenyewe ya kweli. <laughs> <laughs> <laughs> Ah, ngoma draw kwa sababu watu wengi siku zote wamezoea kuimba mapenzi, wanabembeleza, sijui nivumilie, ume nitenda. Lakini hii hapa ni katika jamii ambayo tunaishi kwenye familia, baba na mama au wapenzi wanapokuwa wawili, kuna mambo ambayo hutokea mwanamke akawa anasumbua na mwanaume pia akawa anasumbua, lakini mwisho wa siku sasa unaona shida zimezidi, bora basi baki ngoma dro, bila bila, kama unaamua kuchukua hamsini zako uweze kuondoka ndiko lizowaganga bado niko vilevile kwenye baridi na tetema, japo kote umekwenda nalo, una mapenzi ya sinema, mama yeye wajela, mi mfungwa. yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. mm -hmm. ukituna ni navimba usifanye michezo, kifunga na mimi nafunga wewe mama we. Angalia kuhusiana swala so zima la usimamizi. Hakika muziki ni vigumu sana kuweza kufaulu kama huna timu ambayo inakusimamia management. Ni kweli, hili lipoje? Mi pia sina management ambayo inanisimamia kwa mm -hmm. sababu mwisho wa siku nachokiamini mimi katika maisha, kama hujapata ile management na tayari una ndoto zako, basi kosa management kusikukwamisha wewe kuendelea na ndoto ndoto zako. mm -hmm, kama itatokea basi itatokea, lakini kwa sasa hivi wewe ndo mwenye dream na maisha yako, una ndoto za kufika pale juu. Sasa kama haijatokea ile management, lakini sio kwamba anasema sitaki. Ikitokea management nzuri ya kunisimamia niko tayari, ila kwa sasa hivi basi ngoja nipambane, kwa sababu na ndoto na ninaamini katika kile ninachokifanya, yeah, kama mtoto wa kike hmm. si rahisi kufanikisha katika swala hili la muziki, labda ni changamoto za aina gani ambazo unakabiliana nazo? A, changamoto nyingine ni ile watu wanaokuta wana uwezo, wana uwezo wa kufanya, yani wanao uwezo wa kufanikishia kitu, lakini hawawezi kukupa kile kitu bila huja, labda hujatoka nao mone ni changamoto ambazo unakutana nazo. Lakini kama Pam, sasa mimi kuna kitu nachokitafuta katika maisha yangu, lakini nitakapoona ile changamoto, kikwazo kiko mbele yangu, ni kwamba kinanivunja moyo, kwa sababu sitaki njia hizo. Kuna njia ambazo mi nataka, ambazo ni sahihi, kwa sababu still naamini na talenti na naamini kweli nafanya vitu vizuri, kwa nini njia isinyooke tu ya mimi kufikia ninapopataka? Mm -hmm. Yeah. Aha, na wakati huu makala muziki Jumaa inayasikia katika maeneo mbalimbali ya dunia. Kwa mtu ambaye anakusikiliza uh, labda unafikiri ni kitu gani ambacho uh, hajui kutoka kwako na ungelipenda akijui uh, kwanza wasimtafsiri mtu wanavyomuona katika masuala ya mitandao, wakimwona kwenye mitandao wasimchukulia tofauti na jinsi ambavyo wanamuona, kwa sababu ile ni mitandao. Ila Pam, kama Pam ni msichana ambaye anajielewa na anajitambua, kwa hiyo wanapomzungumzia Pam di wahakikisha kwamba wanamzungumzia msichana ambaye ni strong na kuhusiana na show hili lipoje? Unajipata show mbalimbali mbali, ili kuweza kuendeleza. Yeah, napata show mm -hmm. napata show na pia sitegemee show tu za kutafutiwa. Mimi mwenyewe pia naandaa show, nafanya show zangu mwenyewe. Nilivyosema mi ni strong woman, sijakosea kwa sababu huwa sipendi kutafutiwa, mimi na mimi pia najitahidi kutafuta mwenyewe. Okay. Yeah. Tofaut, kwa hiyo naandaa sehemu tofauti tofauti, naenda nafanya kwa sababu mziki wangu umefika sehemu zote kama juzi hivi nilikuwa kela huko Mbeya, kama umeona, watu walikuwa wamejaa. Ni kitu ambacho naandaa mwenyewe nafanya, kwa sababu kwa sababu ni ni msichana, usitegemewe tu utafutiwe, mwisho wa siku utakuwa umekaa tu, amna kitu kinachofanyika. mm -hmm. Yeah. Na katika kumalizia makala yetu muziki Ijumaa, ni lipi neno lako la mwisho ambalo labda unawaambia mashabiki wa muziki wako wakiwa katika maeneo mbalimbali? Uh, kwanza, kwa kuwa ni mara ya kwanza ningependa tu kufika katika hii radio, ningependa kwanza niwashukuru wote ambao wananisupport, wanamsupport Pamdi na kuanzia mwanzo mpaka sasa, naona ni, ni muda pekee wa kuwashukuru kupitia RFI. Mm -hmm. Yeah, nazidi tu kuomba wazidi kunisupport. Kama kuna fursa, kuna watu wanasema wanatoa fursa kwa watoto wa kike, basi wasio wanasema kwa maneno wapi wanawake fursa, kwa sababu wanawake tuna mini. Tunaweza wasapoti, mziki mzuri wasapoti Pamdi, wasapoti pia ngoma dro. Nakushukuru sana na nakutakia