Kala ni muziki jumaa, mpenzi msikilizaji. Langu jina ni Ali Bilali, Radio France International. Leo tuko huko nchini Burundi, katika jiji la Bujumbura ambapo tumekutana na, na mwanamuziki DJ Pro. Ni mmoja miongoni mwa wanamuziki ambao wanafanya vizuri kwa sasa nchini humo. Eh, DJ Pro, kwa sasa tufahamishe, umefikia katika hatua gani za kujiendeleza kimuziki? Naam, nashukuru sana kaka Bilali kwa kunikaribisha tena kwenye makala ya muziki. Aa, kitu cha kwanza naweza kusema hatua ambayo nimefikia ni hatua ni ambayo unaweza kusema ni kubwa kidogo kutokana na DJ Pro miaka miwili, um, uh, okay, miwili ya nyuma na DJ Pro wa mwaka huu hapa, kuna tofauti mkubwa sana mkubwa uh, sana, kutokana na kazi zangu zinapokwenda na kazi zangu watu wanavyozipokea. Ukiangalia miaka miwili ya nyuma na wa huu mwaka sasa hivi, sasa watu wanapokea kazi zangu na kuzisupoti sana, sio kama miaka miwili ya nyuma. Naweza kusema ni hatua pia kubwa na muziki wa hapo kwenu Burundi, kwa nini unafikiri haupandi, badala ya kupanda umebaki kati kwa kati, unafikiri ni kwa nini? Kuhusu muziki hapa kwetu Burundi kutopanda, na hisi labda support ndogo kutoka kwenye makampuni tofauti, na management zetu hazijaelewa, kwa sababu ukiangalia management zetu za hapa ni management ambazo zikifikiria tayari ukiwa na hela unaweza ka manage msanii, wakati ni kitu ambacho kiko tofauti sana, inatakiwa kwanza management upate uwe na connection kubwa, sema uwe na connection kubwa. Ukishakuwa na connection kubwa unaweza ku manage msanii na ukampanisha akawa uh, vizuri. Umeona, alafu kitu kingine support ya makampuni inahitajika sana. Pia inaweza kaongea kwamba media zetu labda kidogo zinaufifiza, zinaofifiza mziki wa hapa kwetu sababu O, media ni kitu ambacho kinaupandisha mziki nchini, unakuwa kitu kikubwa. Kampuni pia ni kitu ambacho ni kinafanya mziki unakuwa mkubwa pia, na management inachangia kufanya mziki kwa sehemu yoyote ile huu mkubwa. Sasa ukiangalia kwetu hapa Burundi, hivyo vitu vitatu ni vitu ambavyo vinapunza sana mziki hapa kwetu Burundi kutokana. Na tukiangalia swala so zima la ushirikiano kwa wanamuziki kama ilivyo uh, katika nchi nyingine kama vile Tanzania, Nigeria, Uganda na kwingineko uh, hapo kwenu ipoje? Naam, kuhusu ushirikiano kwa kwetu Burundi, ushirikiano kwa wasanii upo, lakini sio kwa wasanii wote. Kwa, kwa wasanii ambao wanashirikiana na wapo wasanii ambao washirikiani kabisa, kuanzia kwenye kazi hadi mazoea amna. Hmm, lakini baadhi yao wapo ambao wanashirikiana, wanashia kazi pamoja, wanashauriana kitu kama hicho. Na kwa sasa, tuseme unatamba na wimbo gani na unazungumzia nini wimbo huo? Ya, kwa sasa natamba na wimbo ambao niliupa title ya bla, bla, bla. Ni wimbo ambao unazungumzia vitu vingi. Uh, kwangu mimi ni kama ni ushauri fulani nilitoa kwa baadhi ya watu fulani ni nyimbo ambao watu walioelewa kinyume, lakini kwangu mimi nachukulia kwamba ni wimbo ambao nilifanya kama ushauri kwa watu wangu ambao nawajali na nawapenda, na yeah. pechani fanye mziki litutoke, kwenye dhiki na pambana kibishi. Ona wale mamluke wanatafuta kiki, mi naona masnichi umbea, umbea mwishoni utakuta vikwa. Lakini DJ Pro, watu wanasema kwamba unatafuta kiki baada ya kutumia mfumo kwa wa kuhadisi wasanii wenzio, unasemaje kwa hilo? Yaani kweli, ni kweli, watu wanaongea hivyo mtaani kwamba DJ Plan tafuta kiki, mambo mengi sana ameongeleka mtaani, lakini kitu cha naweza nikasema kwamba watu wanaelewa vibaya, watu wanaelewa kinyume. Umeona, hip hop sikiwa hip hop unakwenda na kudisi, ukiwa unafanya hip hop uwezi ukawa mwana hip hop kabla ujadisi mtu au kabla ujafanya nyimbo ya kudisi, hip hop kabisa. Hip hop kama hip hop ni nyimbo ambazo zinaenda na maswala ya kushauriana, maswala ya kudisi, vitu kama hizo. So kwa hiyo anaweza kusema watu waelewe hip hop, hip hop ladha, hip hop iko vipi? Umeona unaweza kufanya nyimbo za hip hop ukiwa unaimba sijui staili hizi fulani hizi, watu watakuelewa kwa unafanya hip hop, lakini sio hip hop ile kama hip hop, unaona. Ukiangalia nyimbo zangu zote zenye nilifanya za hip hop, nilifanya nyimbo nyingi za za maisha za nini na nini, za hip hop, za mapenzi, za hip hop, lakini watu hawajanielewa kama mimi, unaona. Lakini hii leo nimefanya nyimbo ya hip hop ya kumdisi, ya kudisi, ya kushauri nini na nini, wameelewa sasa kwamba DJ Poka fanya hip hop ya ukweli. Naweza nikasema watu waelewe mziki wa hip hop unakwenda vipi. featuring au kolabo na wasanii kutoka nje ya Burundi kama ndio, na ni msanii gani ambaye umekuwa ukimefikiria? Ya kuhusu kolabo, ni swala ambalo nalifikiria kila siku, ni swala ambalo kila kutwa nafikiria uh, na naliota kufanya kolabo na msanii wa nje ya Burundi. Nikisema nje ya Burundi kuanzia East Africa, Bongo, Rwanda huko hadi Nigeria huko. Ni kitu ambacho nikifikiria sana kila siku kutokucha nikifikiria. Na ukisema, um, msanii ambaye namfikiria kufanya naye collab ni msanii wote ule ambaye anajua mziki kama kazi na anauelewa mziki na anaujua mziki wa biashara. Sababu ukiangalia sasa hivi mziki unakwenda ni mziki wa biashara. So naanza kusema namfikiria msanii wote ule ambaye anauelewa mziki na anajua mziki wa biashara unakwenda vipi? Ni msanii ambaye anaweza kufanya naye collab mtaa wote. Mm. Kwa mtu anayekusikiliza muda huu unamwambia nini? Naam, kwa watu ambao wananisikiliza muda huu naweza kuwaambia kwamba um, wasapoti wasanii wa Burundi, wawapende wasanii wa Burundi, wawashauri pia wasanii wa Burundi kwa jumla. Na mimi naweza nikawaambia kwamba wasanii wa Burundi tupendane, tushauriane, tufanye kitu ambacho kitafanya muziki wa Burundi huo mkubwa, na tusifanye kitu ambacho siku ya Burundi utakuja kuwa mdogo hadi ukadidimia chini. Kwa Burundi ni ni sehemu ambayo tulianza muziki kitambo, lakini muziki wetu hauvui hata kidogo. Unaza kusema kwamba tushauriane, tufanye vitu vizuri, na wala wote ambao wananisikiliza, watu watusapoti wasanii wa Burundi, sababu tunahitaji sapoti kubwa. Na kushukuru sana na kutakia mafanikio mema katika safari yako ya muziki. Naam, nashukuru pia kaka Ali Bilali kwa kunipa fursa tena ya kufanya interview kupitia Radio France International. Ni hatua nyingine kubwa kwangu maana ukiangalia, uh, sio kila mtu anafanya interview kupitia radio za kimataifa. Uh, anaanza kusema kwamba namshukuru Mungu pia na nashukuru mashabiki zangu ambao wananielewa kitu gani ninachokifanya. Pia nashukuru Radio France International pia kakaangu Ali Bilali. Mungu akujalie akongeze umri wa kuishi. Hivyo asante sana, shukrani. Eti maloko hivi ni kweli jamani? Kwa kwanza tumuulize anaishi maisha gani? yeah. najifanya mameneja mameneja kitu gani, wakati hamna uwezo hata wa kupana? yeah. gani kelerei mago kweli, una staho ila ukongo wako wote tupia hey. Kali wa nini eti wa show kwa kitu gani, ushafanya nini TikTok? Kwanza huna flow na kucheka kwa dharau k