Msikilizaji, tukiwa tu ndio tumeanza mwaka wa 2021 virusi vya korona bado vinaendelea kuwa tishio kote duniani. Katika makala haya leo, muziki Ijumaa na kuletea burudani kadhaa ya nyimbo kuhusu virusi vya korona. Mimi ni Ali Bilali wa Radio France International. Kibao unachokisikiliza ni Corona Rumba. Kibao hichi kimeimbwa na Maroon Commandos Band ni bendi ya jeshi la Kenya. Hebu sikiliza ujumbe huu. Kama unavyojua msikilizaji, dream team ya RFI Kiswahili ikiongozwa na mkurugenzi wake Robert Minangwa, tumekuwa kwenye mstari wa mbele kukuhamasisha juu ya kujilinda na virusi vya korona. Sikiliza ngoma hii, inaitwa Jilinde, imeimbwa na wanamuziki Shirko Ali, Mahaba Akela, Adasa Young, OG na Sai Kenya. Yapo yalotupa kututia wasiwasi na kukatisha tamaa ya yeah, kuishi. Tupo kama vipofu tunalia, yara binafsi kulinda wewe, na madaktari wanakesha kutibu wagonjwa wa sasa. Mimi na we, kwa nini tusijilinde? Na kwa pamoja tutaishinda korona. Lazima piga ex baba, jilinde tena sana, sio jokes mama. Kama na dalili, wejitenge tu. Kuambukizwa ni rahisi kwenye wengi juu. Ok, vaa maska, inawezekana au baki nyumbani. Konajipenda sana, epuka kujigusa pua usomana. Kuna wengo madhirika tena zaidi ya jana. Huu ni wakati wakuwa karibu na Mungu. Leo mziki Ijumaa. Mpenzi msikilizaji, nakuletea burudani ambayo inakwenda sambamba na ujumbe unaohamasisha kujilinda na virusi vya korona, ambapo nakupa nafasi ili uweze kusikiliza ujumbe ambao umebeba nyimbo hizi ambazo nimekuandalia. Na sasa ni kuache na wimbo huu kutoka kwa wasanii wa Rwanda, Rwanda All Stars ambao wanatuambia korona ni katika mwendelezo wa kuendelea kukuhamasisha mpenzi a msikilizaji wa RFI Kiswahili kuhusu kujilinda na maambukizi ya gonjwa hili ambalo lazima tuwe makini nalo, hasa ukizingatia linavyobadilisha mustakabali wa maisha yetu. Mambo mengi yameharibika kuhusu janga hili. Oh. Oh. Usikosi kutufollow kwa instagram page msikizaji msikilizaji, kwa kuandika bili underscore bilali. Haya, mimi naitwa Ali Bilali wa RFI Kiswahili ni kutakie mwanzo mzuri wa mwaka lakini pia mwanzo mzuri wa wikendi.