Nam ni furaha yangu kukutana nawe kwa mara nyingine tena, mpenzi msikilizaji wa RFI Kiswahili katika makala haya ya changu chako chako changu, hapa Radio France International. Mimi ni Ali Bilali Bienvenue. Hii hi, leo msikilizaji, nakuletea sehemu ya pili ya historia ya wimbo wa hisani We Are The World, version ya pili Kumbuka msikilizaji, juma lilopita nilikueleza namna ilivyokuwa hadi Michael Jackson na Lana Richi kupewa jukumu la kutunga wimbo huo ambao ulipiga fora kote duniani, licha ya kukumbwa na ukosoaji mkubwa kutoka kwa baadhi ya watangazaji wa muziki ambao waliona kwamba kuna sehemu melodi ya wimbo huo inafanana na tangazo la Pepsi na sehemu hii ya pili, sasa msikilizaji, nimemshirikisha mtangazaji mwenzangu hapa RFI Kiswahili, Bwana Bensoni Wakoli, ili kukupa uhondo zaidi, na tunaangazia hapa kuhusu vasheni hii ya pili ya wimbo huu ulioimbwa kwa ajili ya kuwasaidia wananchi wa Haiti, wahanga wa tetemeko la ardhi lililotokea nchini humo. Benson Wakoli anatueleza hapa ilikuwaje. Na ni kweli Bilali, kinyume na version ya kwanza iliyotolewa kwa ajili ya kuwasaidia wananchi wa maeneo ya pembe ya Afrika waliokabiliwa na bala njaa. Sehemu ya pili ya wimbo huu iliwashirikisha wanamuziki wa kizazi kipya na hasa ililenga kukusanya misaada kwa ajili ya wananchi wa Haiti mwaka 2010 waliokumbwa na tetemeko la ardhi. Februari 12 mwaka 2010, Ali Bilali, wimbo huu ulitolewa na kuitwa We Are The World 25 Haiti. Bilali, unafikiri hii ilileta maana gani? Na, ni kweli bwana Benson, sisi ndio ulimwengu 2025 kwa Haiti ni wimbo wa hisani unaokusudiwa kukusanya pesa kwa wahanga wa tetemeko la ardhi huko Haiti iliyotokea Januari 12 mwaka 2010. Ni toleo jipya la wimbo sisi ni ulimwengu ambao unaadhimisha wakati huo maadhimisho ya miaka 25. Yaani, mwaka 2010 wimbo huu We Are The World ulikuwa unatimiza miaka 25, na ndipo sasa ukaitwa We Are The World 25 for Haiti. Wimbo umetayarishwa na Kensy Jones, Red One na Wyclef Jean. Maneno hayo ni ya wimbo wa asili ulioandikwa na Michael Jackson na Lana Richie, na sehemu ya rap iliyoandikwa na William mwishoni mwa wimbo huo. Toleo hili jipya la sisi ndio ulimwengu lilirekodiwa Februari mosi mwaka 2010 na kutolewa siku chache baadaye Februari 12 na mbili. Na mna sasa tuangazie tuangazi orodha ya waimbaji ama wasanii walioshiriki katika version hii ya pili. Nam ali bilali. Baadhi ya wanamuziki walioshirikishwa katika awamu ya pili ya wimbo huu ni pamoja na Justin Bieber, Nicol Sanchez, Jennifer Hudson, Jennifer Nitels, Josh Groban, Tony, Tony Bennett na Mary J Blige. Nam yupo pia Michael Jackson ambaye sauti yake ya hapo awali ilirejeshwa, akiwepo pia Janet Jackson, Barbara Streisand, Miley Cyrus, Enrique Iglesias, Jamie Fox, Wycliff Jean, Adam Levine, huyu ni memba wa Maroon 5 Pink, pamoja na wengine ni Baby Wines, Asha Selindion, Feji ra Rahman, Nick Jones, Tony Briston na Mary Mary na pia yupo Isaac Slade, huu ni memba wa kundi la The Fray, Lil Wine, Carlos Santana na Acon, Tpen Jamie Foxx, ambaye alirejelea sauti ya Ray Charles, LL Cool J, William ambaye ni member wa The Black Eyed Peas, na Snoop Dogg, Busta Rhymes, Swiss Beats, Eads, Kanye West na Man toleo la mwaka 2010 la Sisi Ndio Ulimwengu lilionyeshwa kwenye kituo cha runinga cha Marekani NBC namo Februari tarehe 12 mwaka 2010, wakati wa sherehe ya uzinduzi wa michuano ya olimpiki ya msimu wa baridi Ali Bilali. Naam, Benson, mwisho wa makala haya, bila shaka, katika kipengele cha muziki tutawaletea wimbo huo We have the World for Haiti. Kumbuka kwamba Ali Bilali, kuna pendekezo la Lionel Richie la kutengeneza version ya tatu ya wimbo huu katika kuhamasisha dunia juu ya janga la korona ambalo huenda na nasisitiza huenda likatolewa. Naam, ni kweli kama ulivyosema, ukizingatia kwamba Lana Richi ni miongoni mwa watunzi wa wimbo huo. Makala unayoendelea kusikiliza, msikilizaji, ni changu chako chako changu, nami Ali Bilali, ambapo leo nimemshirikisha mtangazaji mwenzangu hapa RFI Kiswahili Benson Wakoli. Unaweza kutufollow kwa Instagram Bwana Wakoli, ama umfuate Bill underscore Bilali. Tuelekee kwenye kipengele cha utamaduni Bwana Benson, mimi na wewe Namu. Hapa tuzungumzie kuhusu kile tunachokifahamu kuhusu utamaduni wa mazishi kutoka makabila mbalimbali. Nam, Benson, ukiangalia hapa kwenye utamaduni wa mazishi kulingana na mm -hmm. Makabila mbalimbali mbali. Yapo baadhi ya makabila ambapo mtu akifariki, maiti yake haipelekwi nyumbani Namu. Inabaki hospitalini hadi siku ya mazishi Namu. lakini makabila mengine, mtu akifariki, lazima maiti yake kabla ya kwenda kuzikwa Naam. lazima ipelekwe uh, nyumbani kwake na watu mbalimbali ikiwemo mbali, familia, majirani Ha, vitu kama hivyo jamii mbalimbali za Kiafrika, Alibilali, unavyojua wanathamini, licha ya mtu katika familia kufariki, wanathamini sana mwili uliofariki. Kwa hivyo jamii nyingi za Kiafrika, hasa pale ninapoishi mimi, lazima mtu aletwe kutoka hospitalini, alali pale nyumbani kwake, kisha siku ya mazishi ndipo apumzishwe. Lakini hawezi tolewa tu hospitalini moja kwa moja, aletwe nyumbani, apumzishwe. Wanasema ataleta shida baadaye. Lakini sasa Benson, Nam. hapa ukiangalia familia nyingi au tuseme makabila mengi barani ya Afrika. mm -hmm. Kwa nini huwa wanathamini sana maiti kuliko kumthamini mtu akiwa bado hai? kwa mfano Damn, unakuta mtu akifariki, uh, jeneza lake lina gharama kubwa. mm -hmm. Na ukiangalia gharama hata ya mazishi kuanzia mwanzo hadi mwisho mm -hmm. ni kubwa zaidi kuliko hata labda mtu aliingia hospitalini na gharama yake ya matibabu ingelikuwa ndogo. mm -hmm. Unafikiri kwa nini inakuwa hivi? Alibilali, ni kurejesha kwa msemo ambao unasema heri mwisho wa kitu kuliko mwanzo wake. Waafrika tunathamini sana ile kumalizika kwa kitu fulani, na unavyojua jamii za Kiafrika bado ziko na zile kasumba na dhana kwamba mtu asipopewa ile heshima ya mwisho atakuja kuleta shida baadaye, na kuleta ndoto za ajabu ajabu, unaota vitu vya ajabu ajabu. Kwa hivyo wengi na mababu wanaamini kwamba tukimpa heshima ya mwisho huyu mutu, hata kama aliishi maisha ya kuteseka pale nyuma, hapa anapopumzika sasa, ni heshima tumempa, asija akaleta tabu baadaye. Huo tu ni mtazamo wangu, Ali Bilali. <laughs> Na mpenzi msikilizaji wa RFI Kiswahili so ambao unatusikiliza wakati huu ni Ali Bilali na Benson Wakoli, naam ambapo kama ulivyosikia tumezungumzia kidogo tu kuhusiana na tamaduni za mazishi kulingana na makabila mbalimbali hapa Afrika. Bila shaka kipengele hiki tutaendelea nacho juma lijalo. <tipenye> kama tulivyokuahidi, msikilizaji, tumalize makala haya na wimbo We Are The World 25 wa Haiti nam. Lakini bwana Benson unaonaje tukiwadokezea kidogo wasikilizaji wetu kuhusu mwanamuziki wa hip hop aliyefariki dunia hivi majuzi nam. Kweli kabisa, alibilali DMX kifupi chake ni Darkman X, lakini jina lake halisi ni Il Simons aliyezaliwa Disemba 18, 1970 huko Mountain Vernon, New York na amefariki April 9 mwaka 2021 huko White Plains, New York. Na ni rapa mwigizaji wa Marekani. DMX ni msanii wa pili ya alibilali ambaye albamu zake zilishika nambari moja kwenye Billboard mia mbili siku ya kutolewa wa kwanza alikuwa ni Tupac Shakur hadi Grand Camp mwaka 2013. Grand Camp ni albamu ya tano ya studio ya DMX iliyotolewa Septemba 16 mwaka 2003. Albamu zote zilifikia nambari moja kwenye chati za Marekani. Baadhi ya nyimbo zake ni pamoja na It is Dark and Hell is Hot iliyotolewa mwaka 1998 Flesh of my flesh blood of my blood, iliyotolewa mwaka 1998 pia. And then there was X, iliyotolewa mwaka 2002. The great depression, wimbo huu ulitolewa mwaka 2001. Grand camp, wimbo huu halibilali, ulitolewa mwaka 2023. Heer of the dog again, wimbo uliotolewa mwaka 2006. Undisputed disputed, mwaka 2012. Naam, Msikilizaji na mwenzangu hapa hali bilali. Mbali na albam kuna ep iliyotolewa mwaka elfu mbili na kumi na mbili kwa jina the way in. Chanzo cha kifo chake juma hili, kwanza kabisa, ilielezwa amepelekwa hospitalini baada ya kuzidiwa dozi ya dawa ya kulevya na akawa anatumia mashini kwa kupumua, lakini hivi majuzi ikaelezwa kwamba hali yake imeimarika. Lakini juzi hapa Ijumaa, familia yake ikatangaza kifo chake ambacho hata hivyo kimewasononesha wanamuziki wengi wa miondoko ya hip hop, licha baadhi kuona kwamba alitaka mwenyewe kutokana na matumizi kwa kiasi kikubwa cha madawa ya kulevya. Nam bwana Benson, mara kadhaa aliacha matumizi haya, hasa baada ya kuonekana akihubiri Injili, lakini kuacha moja kwa moja ikawa ngumu. Nam Ali Bilali. Sisi kama vijana lazima tueleze na kuelimisha vijana, kuna mambo ukijiingiza ndani, kutoka inakuwa tabu sana. Nam hilo ni kweli kabisa. Nam, na sasa turejelee wimbo wetu, bwana Benson, We Are The World 25 for Haiti. Na je, bwana Benson, unafikiri kuna tofauti ya maneno kati ya version ya kwanza na hii ya pili? Nam Ali Bilali, tofauti ipo, lakini ni ndogo sana. Kuna baadhi ya maneno yaliyoingizwa, lakini yamebaki kwenye mkondo uleule ule, hasa maeneo ambayo utasikia mwanamuziki wa rabu. Nam, video ya wimbo huo ilitengenezwa ikiwa na wasanii wote 80 Of... Nam, bwana Benson, ni kushukuru sana kwa muda wako, na sijui umejisikiaje kushiriki nami katika makala haya ya leo. Ni kweli ni fahari yangu alibila ali kunishirikisha katika makala haya nam. okay. karibu sana bwana Benson. Haya, mimi na mwenzangu Benson Wakoli tunawatakia bondimag Bondi