Na kusalimu msikilizaji kutoka jiji kuu la kibiashara nchini Tanzania la Dar es Salaam, na kuletea makala ya nyumba ya sanaa. Na hii leo tunaangazia sanaa ya muziki, na tumejikita katika mji wa Uvira, jimbo la Kivu, nchini DRC. Nazungumza naye JMB Klas Kibufreda, tutakuwa tukiangazia safari yake ya kimuziki. Karibu sana msikilizaji, mimi ni Steven Mumbi. Karibu sana katika makala ya nyumba sana, ya sanaa Klas Kibufreda. Yeah, asante asante kabisa. Klas Kibufreda ni nani? Ni msanii kutokea Kongo, naishi katika jimbo la Kivu, muji wa Bukavu, ndipo ninaishi mimi. Ninafanya kazi ya muziki, naelimisha jamii. Lini uliingia kwenye sanaa hii ya muziki? Nimeanza sanaa katika mwaka wa elfu mbili kumi na tano mwaka elfu mbili kumi na nne nilikuwa ninaimba kwenye koeli wala kwaya ya, sababu nimezaliwa katika familia Kikristo, ya Kikristo. Baba yangu ni pasta, ndipo wakati nilikuwa ninaimba katika kwaya ndani ya kanisa ambapo baba yangu ni mchungaji ya, nimejisikia kuingia katika sanaa la mziki na nikaanza kwenda kwenye matamasha mbalimbali nikafaa matamasha nyingi afu nika nikaanza ingia studio nikaenda kwenye matamasha bila kuingia kwenye studio. Nilikuwa ninaenda na beat, afu naweka beat nafa live. Ikafikia wakati nilianza ingia studio mwaka wa elfu mbili kumi na tano nimeacha ngoma yangu ya kwanza, ilikuwa inaitwa Call Me. Kwa nini ulichagua kufanya muziki wa kidunia? Sisi tunapanga lakini Mungu ndio anapanga, na mimi ndio nilikuwa napenda muziki wa kidini, sababu nilikuwa mwimbaji Ikatokea tu vile, ni mpango wa Mungu tu, ni mpango wa Mungu. Mungu alibadilisha akaona na mimi niwe nashauria watu katika maisha mapenzi, kama wengine wanavyoshauri watu katika maneno ya, ya Mungu. Ijapokuwa mimi nafahamu muziki wa kidunia, lakini napenda Mungu sana na napenda maneno ya Mungu. Hebu tupe kionje kidogo cha ngoma yako mojawapo, wewe na Satan on the fire. Karumba kidogo hivi, ni ngoma nimeimbia wapenda nao, wakati watu wawili wanaweza kuwa wanatulia fasi moja, wanafahamu mapenzi. Huko kwetu tunasemaga santima. Hebu tuangazie ufundi wenyewe wa kutunga vibao pamoja na sanaa hii ya muziki unayoifanya. Kipi kinakusukuma unapotunga wimbo? Kwa sasa sina muda nyingi sana kuwa na, natunga wimbo sababu masomo pia nanifunga muda mrefu, nakuwa niko skul, sina muda nyingi sana katika gemo la mziki, lakini napiganisha. Wakati ina muda napita hata mitaani, na nikiona shida wala nikiona kitu kizuri kinanifurahisha, na kiti chini nami nakuandika na kuna wakati hata naandika wimbo inahusu maisha ya yangu binafsi, maisha ya mapenzi, maisha ya nchi yangu Kongo nio vitu zaidi nafanya. Yani, naimba sana vitu ambavyo vinanipitia katika maisha na vitu ambavyo ninavyoviona katika maisha yangu. Mara nyingi nafanyaga nikiwa na mda, naenda porini nafanya machizi, nafungua sauti, afu, nakamata kalamu afu, tunga na karatasi afu minaanza, na nikimaliza tunga nakamata program studio, afu naenda studio na rekodi pia bila shaka unatunga vibao vinavyozungumzia maisha ya kawaida. Una wimbo gani ambao unazungumzia maisha? Kamchezo Kao jo, ngoma inaitwa Kamchezo Kao ni ngoma, nimezungumzia maisha ya wakongomani tunaopitia wakati tunafaa uchaguzi. Tunategemea pengine viongozi ambao tumechagua watabadilisha na watajibu ku mahitaji ya watu, lakini tunakuta si hivyo, na inazungumzia yani pia kuhusu wanajeshi wa wa rebel, wa rebel, wanajeshi awa wapo porini, inawafundisha na kuambia warudi warudi nyumbani wa wafanye makazi za kawaida kama sisi tunavyofanya, kama ni kusoma wasome, kama ni kazi za mikono watumike, na kukumbusha nani wakuu viongozi wa nchi yetu waendelee kutusaidia sisi wananchi, kutulindia usalama na kutufanyia mazingira yao fresh. Ya, njoyo ngoma kama mchezo kao nasikia uzuni kitizama Kongomani, anayesema kweli leo amekuwa adui. Haki yetu ni amani kwa kila Mkongomani, twataka kimiliki wazi tu, piga mikuki. Sikiliza huu mziki, ni kamwalimu na chaki. Mziki wangu ni kamwalimu na chaki. Nopongeza Lumumba kwa kufia Kongomani. Uchaguzi ulifika, japokuwa twachakanika, tukafurahi itasikika, tasikika. Wanajiji leo tunalia na tena tunajutia Mwenyezi Mungu, nipe hekima, maana ndani ya Kongo kusema kweli wanakuwa yeah kibao ka mchezo kao. Msikilizaji kama ndiyo kwanza wajiunga nasi, yaani makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili, mimi ni Stephen Mumbi, niko naye Klassic Bufreda, mwanamuziki kutoka katika mji wa Uvira huko Kivu nchini DRC, na tunaangazia sanaa hii ya muziki. Bufreda, unazungumzia vipi maendeleo ya muziki huu hasa katika nchi yako hii ya DRC hasa nchini humo DRC ya? maendeleo ya muziki katika nchi yetu ya DRC kwa mtazamo wangu ni vizuri kwa wale wasanii ambao wanaishi katika mji mkuu Kinshasa, lakini sisi wasanii ambao tunaishi katika majimbo kama Kivu muziki wetu unaendelea na kurudi nyuma, sababu hatuna sapoti sisi hatuna sapoti, hatuna mtu ambaye anatusaidia, yani tunafaa mziki kibinafsi, tunapiganisha tuna tu. yani, unaweza kuwa unafanya hata kazi ngumu za mikono ili upate angalau hela ndogo ya kwenda studio. Na ukienda studio, unakuta mziki wako, wakati unaitoa mziki aupewi nafasi. Ukibeba kwenye media media, wanakuomba hela ili usikike, ili usikike, ngoma yako isikike, yani unaweza kuwa na kipaji Unajua, fanya kazi unafanya ngoma zako vizuri, lakini au tafika nafasi sababu auna sapoti, auna hela. Nchi yetu inatuachilia, inatuachilia kabisa, viongozi wanatuachilia, awasapoti kazi za, za wasanii, yani wasanii wanajitegemea wenyewe. Nakumbuka zamani wakati naanza muziki, nilikuwa nafanya hata mechanic kipata hela kidogo, ndio naingia studio wanasikia wala unataja watu ngapi kwenye mziki, afu unaenda nawalilia, nakusadia hela ndogo, naenda studio. Wewe unadhani nini kifanyike sasa ili kuondokana na hali hiyo mnayokabiliana nayo kila kukicha? Naomba serikali ingilie kati katika swala hii ya mziki. kama kama kuna support unaweza katupatia sisi wasanii inaweza kuwa vizuri, na kama kuna ma bank ya mabenki makampuni ma ambayo inaweza ikachukua wasanii kama hapa kwenye Kivu tuna Bralima, makampuni za vile zinaweza zikachukua wasanii wangapi na kuwa wanawasaidia wala wasanii wao, tunawafanyia publicity na sisi wasanii wanakuwa natuangalia kidogo kidogo, unaweza ikasaidia. Na wengine watu wanabakilia tu ni siasa, ni siasa, ndio watu wengi wanabakilia muziki wanaiacha zetu zijikaze sana ziwe zinapiga ngoma za nyumbani. so, unapigi, unalomba, unaomba hela mtu, mtu wa tembeni na utapiga ngoma yake afu unapiga mtu wa nje ya nchi ambao mwenye aujui akukupa kitu ile inayo natumana mziki wetu yanarudi nyuma sana sana sana. Bila shaka ujumbe huo umewafikia na wataufanyia kazi. Hebu tuangazie wimbo wako Penzi. Kwa nini Penzi? ya penzi, penzi ni wimbo ambao Nimetunga ni wimbo ambao inazungumzia maisha yangu binafsi ya kimapenzi. Ya, nimetokea kupenda mwanamke, afu nikaimba. Kifuata, kwenye verse ya kwanza ninaimba kisi nimemkabidhi mwanamke moyo wangu anaonesha mahaba eh, ambao mwanamke ule mpenzi wangu alikuwa akinipa wakati tulikuwa pamoja, lakini kwa bahati mbaya kwa sasa sina mpenzi. Ya, lakini mpenzi ambaye nilikuwa nampenda sana. Ebu tuonjeshe kidogo ladha yake au kibao hiki penzi. Nimekukabidhi moyo wangu. Umeniteka, mm, mm. Mimi mateka. Oh yeah Your love is so fine I don't let me go. Your love is so fine. Baby get for oh, uh. I gonna die for you. Baby bila wewe baby, bila wewe, mimi sipo, umenishika mimi mawazo na kufikiria every time, every time. mpaka sasa una nyimbo saba una mpango gani siku za usoni kuhusiana na sanaa hii ya muziki ya malengo yangu kwa sasa napiganisha na kufanya kazi na bidii ili kesho mtu afikie nafasi ambapo sijafika yani kesho niwe msanii mkubwa kama ambapo unavyosikia una wakina Wizkid Chris Brown njoo malengo yangu nahitaji sana kesho nami ni uwe msanii mkubwa. Tutarajie album pengine siku zijazo. Ya malengo yangu kwa sasa, napiganisha na kufanya kazi na bidii ili kesho mtu afikie nafasi ambapo sijafika, yani kesho niwe msanii mkubwa kama ambapo unavyosikia una wakina Wizkid, Chris Brown. Yeah, ndio malengo yangu, nahitaji sana kisha, naamini uwe msanii mkubwa katika dunia hii. Ndio malengo yangu, nashukuru. Tutarajie album pengine siku zijazo, ndiyo nina mpango wa kuja na album, album nyipya huu mwaka ya, na nina mpango wa kufanya kazi na wasanii wa nje ya nchi kama Rwanda, Uganda ya Tanzania. Lakini kwa sasa e, mpango bado hajakuwa sawa, sababu bado sijawa na hela ya, bado ninatafuta ma contacts nione kama mpango utawezekana. Asante sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya Nyumba ya Sanaa. Unatuacha na kibao gani murwa? Ya, na mimi nashukuru sana, kibao kinaitwa g Nami, na uzunika. Wewe ni wangu, mimi ni wako suni bebe bebe gongoni. Je, nikubembeleze wangu madali nikubebe bebe gongoni, unibembeleze wangu madali, mimi kibofu wa moyo ii sasa, katika mitandao ya kijamii na nambari ya simu ya kwenye mitandao, napatikana kwenye YouTube, Instagram, Facebook. natumia, eh, natumia jina ya Gmb classic bufreda wala, unaanzika tu bufreda, bu freda, yeah, pado nanipata ya yeah, namba ya simu natumia alama ya msalaba mbili ine tatu kenda kenda zero tano kenda saba zero mbili nane. Asante sana jmb klas kibu freda kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji ni msanii kutoka huko mji wa Uvira, jimbo la Kivu nchini DRC. Nilikuwa nikizungumza naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Ndivyo inavyoshusha pumzi. Mimi ni Steven Mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine. Katika Facebook ni Steven Mumbi na katika Instagram ni Steve Mumbi, Stivu Mumbi. Katika Twitter ni at Liambali ya Ufipa. Mpaka juma lijalo, na uwe na wakati mwema.