You're listening to WCAT Radio, your home for authentic Catholic programming. Hello, everyone. Uh, this is WCAT Radio, and uh, I am Kahame Manuel Peter. Welcome to this uh, uh, Christmas season as uh, we are going to celebrate and uh, preparing ourselves to come to the new year. Uh, God has granted us a lot of blessings just to have life. It's enough to say thanks to God, but it's a reminder, especially for those who are Christians, that um, our lives are better, our lives are happy simply because Jesus Christ was born. Uh, it also reminds us that uh, our lives in, in the earth, our lives in the world should be joy to others as Christ came. That is people should be happy, people should uh, hope for the best simply because of our lives. So as you are coming to the end of the year it's the moment for us to reflect what have we been doing towards ourselves, to the community, to the people in need and uh, prepare ourselves to to shape our future, shape our lives. That we'll be able to be a shining star, and uh, people should always be happy when they see us. And we should also be able to tell people the truth when they're doing things which are not right. So it's the moment for us to celebrate, but also to remember that we are supposed to live a worthy life and be a blessing uh, to others as uh, an indication. We are now celebrating the life of Christ. Now we should also be part of uh, other people's celebrations as we were there when they needed us, especially people in our families. So, this Christmas season is the moment for us to forgive others, it's the, it's the moment for us to bring our families together. And uh, remember that uh, our lives are meaningful if we live uh, as a family. So we need to remember we should love others and uh, we should pray for others. We should also have a heart to persevere and uh, let other people live that life uh, which uh, encourages them uh, to do better things. Also, they should learn to live a life which uh, is encouraging them. To, to remember their lives also uh, has to carry a meaning uh, to other people's lives. So, Christmas has come as a moment for us to remember our life should be stars which are reflecting the light in the lives of others. So, welcome today and enjoy the songs which will make you feel better. Merry Christmas and wishing you. A prosperous uh, um, new coming year if uh, God is going to grant us to be there. So let's live by hope in this coming year. Our lives are blessings from God. ikuna idajaunana rafiki eeaamana kujeunako tamaraki amsujudi yapwada aliye kupaa miunu kimeana yota yako masarikiy iocena kwenye wanyama wacokulu io kene wanyama l ukokuna unguuko pamonja nasii 我不尽可 yeah i am going Eu Me Christmas No, no, hey, eh, eh, Christmas When you find me, my baby Me Christmas No, no, hey, eh, eh, Christmas I'll be both of you with yeah. me Christmas shariki nasitume kujana zawadi zetu kumla And remember we're going Christmas too oh, No, eh, eh Christmas And it goes the other way Christmas too oh, No, eh, hata mamajusi walitoka mashariki yambali walipata nyota machungaji machungani palipasho ahabari na malaika amezaliwa mfalume wa wayaudi uweza farume, wa kifarume uko mabegani mwake hatatowakuu yakikwa uweza wake uweza wa kifarume uko mabegani mwake hatatowa ya, ku yakikwa uweza wake baimanu Thank oh, you. Oh, oh, oh. naburudka naginiliposwali kwakela mmoja wetu chekuzaliwa kwake yesu kuna maana gani ya msingi moyo ni moko moyoni zaidi ya sherehe unai cakut Sen ki boyalı ق ويني زئد ي شره kipindi chetu cha siku ya leo ambacho kikawaida huwa kinepaswa kika kuwa na dakika 3 katika lugha ya kiingereza na dakika 3 katika lugha ya kiswahili lakini leo tulianza uh, moja kwa moja kwa utangulizi ambao ulikuwa ni kwa lugha ya kiingereza lakini basi tunamaliza uh, ama tunahitimisha kwa kufunga na uh, mahitimiso katika lugha ya kiswahili lakini nipende kuwashukuru wapenzi wasikilizaji wetu nyote uh, wa radio kutoka marekani lakini kikubwa uh, ni kwamba tunapaswa kukumbuka sikukuu hizi za crismas wengi tunakuwa likizo ama tunakua katika shughuli zile ambazo ni za nje ya ofisi pengine ni kwa ajili ya kutafakari maisha yetu tunakumbushwa kwamba sikukuu hizi za krismas ni rasmi sana kwamba menyezi mungu alikaa kikao huko mbinguni yeye pamoja na malaika wake wakajadiliana wakaona ni nini kifanyike ili kumwokoa mwanadamu kutoka katika maisha yake ya yeah dhambi mavumbi na matatizo mengi hivyo walijiuliza na kujishauri nani kati yetu nani katika ukuu wetu aende mbinguni ami aende duniani kutoka mbinguni ili aende waokoa wanadamu hivyo kwa unyenyekevu mkubwa bwana wetu yesu kristu akamua uvaa wanadamu akajishusha na akaja duniani kwa ajili yetu sisi akiwa ni ishara ya mungu kuja na kuishi nasi na ndiyo maana ya jina lile imanueli mungu pamoja nasi basi nasi tunakumbushwa ni vema kujikinai nafsi zetu kwa ajili ya ukuu wa mungu tukajishusha na kujitoa kwa ajili ya maisha ya wengine kwanza kujishusha kwetu kutatuka baraka katika nafsi zetu na katika maisha yetu lakini zaidi ni kwamba tutaweza kuwaona wale walio wahitaji kama sisi tulivyoonekana katika msimu huu ni msimu mzuri wa kukumbuka huruma ya mungu katika maisha yetu hivyo nasi tukumbuke kwa watu wenye huruma katika maisha ya wengine tukajitolee tukawapende kwanza wale watu wa familia zetu pengine ndugu zetu wadogo zetu kaka zetu dada zetu wazazi wetu ambao kwa namna moja ama nyingine wanapitia changamoto mbalimbali za maisha wamekata tamaa wamevunjika moyo na hawajui nini watafanya ili kufanya maisha yao basi yaweze kuwa ya furaha na ya amani pengine wana matatizo mbalimbali ambayo wamewafanya wakate tamaa wamwone huyo yesu wa krismas katika mielo yetu waione faraja ile iliyokuu ambayo mamajusi yaliiona ye nyota ya asubuhi kanaye kupitia sisi katika changamoto zao katika majini yao lakini sisahau pia sisi wenyewe kuwa ishara njema hasa vijana kuwa nyote iliyo njema katika taifa letu katika kanisa letu ya hapa tanzania katika bara la afrika lakini hata duniani tukikumbuka kwamba vijana sisi michunzi ya ulimwengu kaipeladha dunia kayapeladha maisha ya kuwapa faraja ndugu zetu viatima ndugu zetu katika familia zetu wagonjwa na wala waliotukosea kuwasameha upate fada katika miewo yao na sisi pia tukumbuke tunapaswa kufanya sawa ya toba wa ajili yetu wenyewe ili kujipatanisha na mungu wetu katika msimu hu wa krismas pamoja na maka mpya ni kipindi chema kwetu sisi kutafakari maisha yetu kwani kila siku mungu aliyotupatia kuishi ilikuwa ni siku ya neema baraka na n zawadi kubwa ambayo mwanadamu anaipata kutoka kwa mungu kuiona siku mpya kumbe basi tuendelee kwa mshukuru mungu katika hilo tukitafakari safari yetu ya mwaka mzima nkuomba neema ya mingi katutangulie katika mwaka ujao na miaka mingine ambayo atakuwa yeye anakijaria kuishi tukiweka malengo yetu juhudi na nguvu katika kujatekeleza na zaidi kuona e, tukiufikia wafaume wa mbingu tukiwa na hiyo neema ambayo krisa imetuletea in niwatakie nyote kwanza familia yangu wazazi wangu ndugu zangu nwatakia marafiki zangu jamaa zangu pamoja na kanisa langu wakristu wote na ndugu zetu wengine wote na dinia nzima krismas njema na heri kuu ya mwaka mpya basi sote tuendelee kufurahia ukuu now to go for a mango navidad merry christmas Thank you for listening to a production of WCAT Radio. Please join us in our mission of evangelization. And don't forget, love lifts up where knowledge takes flight.